Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Giúp đỡ cách làm nước biển màu xanh trong

Chủ đề thuộc danh mục 'Nhờ vả làm ảnh' được đăng bởi minh chien, 7/8/14.

Lượt xem: 3,530

1. minh chien Thành viên cấp 2

Mình đã test thử cách của anh Phạm Hữu Dư đăng lên nhưng khi chọn bút trỏ thì chọn bút sáng được, nhưng chọn bút trỏ tối thì đen xì phần tối của ảnh luôn, không làm gì được vì nó quá tệ, không biết có phải do ảnh mình chất lượng kém qua hay không?
    Mong mọi người chỉ giáo + nếu có thể cho mình xin mọi người hướng dẫn hoặc link fb hỏi han vậy ^^

...
  2. huytran2702

huytran2702 Thành viên cấp 1

tách người , lan can....ra layer riêng , rồi còn lại 1 mình biển và em thì ngồi chỉnh thôi =))
    minh chien thích bài viết này
  3. conmeohen

conmeohen Thành viên cấp 4

đây
  4. Vũ Phi Huân

Vũ Phi Huân Thành viên cấp 4

:-" trời ko có tí mảng xanh nào mà nước xanh được, oh yeah nhiễm hóa chất chắc luôn
  5. ZinP

ZinP Thành viên cấp 3

6. Vũ Phi Huân

=; hồ bơi bự dữ
  7. minh chien

minh chien Thành viên cấp 2

conmeohen Anh chỉ cách giúp e được k?? Cái e cần là cách làm chứ mục đích kp là làm ảnh đấy đâu ạ :))
  8. minh chien

huytran2702 Ồ vâng, :)) giờ có thêm kinh nghiệm của a rồi, e cũng chưa nghĩ đến cách đấy :v
  9. minh chien

Vũ Phi Huân :)) nhưng nếu nước k xanh thì lại làm ảnh nó xấu đi :))
  10. Vũ Phi Huân

=)) thế thì phải thay thêm cả trời nữa
  11. viet1410

viet1410 Thành viên cấp 3

mình làm thủ công thôi thì ra thế này.
    dùng CTR + B và selective colour để chỉnh màu biển, cứ kéo linh tinh tới khi nào thấy được thì thôi.
    còn trời thì đành tìm trời khác ghép vào vậy
  12. conmeohen

conmeohen Thành viên cấp 4

Trước mình cũng có coi qua 1 bài về thay màu nước biển trong 4r nhưng ko nhớ như nào,mình làm theo cách của mình là:
    - đầu tiên bạn dùng 1 công cụ chỉnh màu trong PTS mà bạn thành thạo (mình thì dùng selective colour) sau đó bạn chuyển màu (chỉ chú ý đến phần nước thôi nhé,các yếu tố # kệ nó) sang màu xanh mà bạn ưng ý
    -dùng công cụ history chuyển đến bước trước khi đổi màu rồi khôi phục lại cảnh quan,cũng như mod,bạn chú ý đến đường biên giữa nước với mod và cảnh thì chỉnh opacity khoảng 20 đến 25% để tránh bị lộ màu,còn các chỗ # cứ 100% mà quệt thoải mái
    - có cách # nữa là bạn tạo 1 layer rồi đổ màu xanh nước bạn cần đổi,sau đó hòa trộn or giảm opacity phù hợp,dùng tẩy và tẩy các chi tiết thừa như phía trên
    Đấy là 2 cách mà mình nghĩ, ngoài ra còn có thể sử dụng layer mark bạn xem tham khảo thôi chứ mình chẳng biết đúng ko :D
    Phương Thyminh chien thích bài viết này.
  13. minh chien

14. ChanhEp

ChanhEp Thành viên cấp 2

Mình làm cách đơn giản hơn đó là Varitions :D
  15. Trandinhkhiem

Trandinhkhiem Thành viên cấp 3

Mình góp ảnh đây

Bonus
  16. minh chien

ChanhEp bạn có thể nói thêm về cái đó k?
  17. hiệpds

hiệpds Mới đăng kí

bác viet1410 chỉ cho em cách làm với, hih
  18. viet1410

viet1410 Thành viên cấp 3

Ec bài này từ lâu rồi thánh còn đào lên. Mình gà mờ chỉ làm lung tung thôi, bảo hướng dẫn chả biết hướng dẫn kiểu gì nếu ko ngồi trực tiếp, mình nói qua cách của mình bạn làm được thì làm nhé :)) hiệpds
    B1. Quan trọng nhất là bạn chọn được vùng lựa chọn là phần bạn muốn chỉnh màu, ở ảnh này mình chọn cái vùng biển, tách phần người với trời ra đấy (lẽ ra phải tách cả lan can với cột nhưng lười không tách, bạn tách ra thì càng tốt)
    rồi bạn làm theo B2 hoặc B3 đều được nhé.
    B2: CTRL + B ra cái bảng này, bạn cứ kéo bừa đi khi nào thấy vừa mắt là được :)).
    B3: nếu ko thích thì dùng selective colour imagi => adjustment => selective colour
    ở ảnh này thì phần colour bạn chọn newtral là chỉnh rõ nhất. đấy xong cứ kéo loạn lên thấy được là được :))
    d.doraemon, hiệpdsPhương Thy thích bài viết này.
  19. Phương Hoa Nguyễn

Phương Hoa Nguyễn Thành viên cấp 1

Cảm ơn bác hướng dẫn chi tiết quá :3
  20. VIinh

VIinh Thành viên cấp 1

thế là ngon quá rồi!

Ủng hộ diễn đàn