Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[ Giúp đỡ ] Lỗi 16 photoshop CS6 và gỡ bỏ CS6 khỏi máy

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi Phong Lôi, 6/10/15.

Lượt xem: 7,310

1. Phong Lôi Mới đăng kí

Mình mới tải Photoshop CS 6 hôm trước, vẫn xài bình thường. Hôm qua mở lên thì nó hiện cái này.

Mình không biết làm sao nên đã gỡ bỏ (Trong Programs and Features không còn PS6 nữa)

Nhưng không hiểu sao mở star lên PS6 vẫn còn trong máy

Mình định cài lại bản mới nhưng vì trong máy vẫn còn bản cũ mà không biết làm sao để gỡ bỏ hoàn toàn.
    Bạn nào biết cách giải quyết giúp mình với.
    Cảm ơn

...
  2. hatay1712

hatay1712 Thành viên cấp 4

Tiếp tục cài bản cũ vào sau đó dùng trình gỡ chuyên nghiệp gỡ lại từ đầu xem sao?
  3. xacutara1235

xacutara1235 Thành viên cấp 2

Không biết có giúp gì được ko
    Hồng Sơn thích bài viết này
  4. Phong Lôi

Phong Lôi Mới đăng kí

Mình đã thử và bây giờ từ lỗi 16 nó thành lỗi 1 :((:((:((
  5. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

- Lỗi 1 khác gì 16 đâu. Mà thớt cài toàn bản full hay có bản nào là bản portable ko đấy?
  6. xacutara1235

xacutara1235 Thành viên cấp 2

nếu mà thử các cách rồi mà vẫn chưa được, thì tốt nhất là bạn cài hay ghost lại win, rồi cài PS lại thử xem sao, nếu vẫn bị thì do cái đĩa adobe rồi. Nhìn hình thấy máy bạn cũng không có ứng dụng gì nhiu. Cài mới lại win nhanh mà.
  7. Theblue09

Theblue09 Thành viên cấp 1

Trước tiên bạn phải gỡ sạch pm bằng your uninstaller, sau đó dùng tiếp ccleaner xóa sạch rác lẫn registry, sau đó là tìm đến đường dẫn này và xóa sạch 2 thư mục này đi
    C:\Program Files (x86)\Common Files\Adobe\SLCache
    C:\ProgramData\Adobe\SLStore
    sau đó mới cài lại bản pts cs6, chỉ khi nào bất đắc dĩ mới ghost lại win hoặc cài mới.
  8. Phong Lôi

Phong Lôi Mới đăng kí

9. Phong Lôi

Phong Lôi Mới đăng kí

xacutara1235 Mình mới cài win lại cách đây 1 tuần /_\
  10. Phong Lôi

Phong Lôi Mới đăng kí

Theblue09 Cám ơn bạn
    Lúc chiều bí quá hòa liều mình cài lại bản photoshop CS6 từng cài, thấy cũng khá ổn.
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn