Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Giúp đỡ ! Lỗi màu photoshop khi in ấn

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi nguyễn văn châu cường, 5/12/14.

Lượt xem: 2,032

1. nguyễn văn châu cường Mới đăng kí

Tính hình là vầy ! em xin nói chi tiết . Em có làm một poster nhân dịp noel này cho quán nhà em
    Nhưng không hiểu sao sau khi làm và đi in ấn thì thu về được thành quả như thế ( hình dưới ) màu nó bị bạc vào hư thế nào ấy . đen thành xám xịt màu không tươi
    hình trên là hình photoshop
    Em thấy hoang mang và chả hiểu tại sao hay tại kiến thức mình nông cạn
    Chú ý : em làm hoàn toàn bằng photoshop - trước đây đã làm nhiều in ra không bị gì màu rất chuẩn ( máy em đã màu )
    Nhưng chỉ riêng lần này là như thế này . Bác nào biết nguyên do chỉ dạy em . Em cảm ơn !!

[​IMG] [​IMG]

...
  2. blacklarson

blacklarson Thành viên cấp 2

Nhìn bản in này.... dù bạn có quên convert qua CMYK thì cũng ko đến nỗi xấu như vậy. Mà nếu bạn có quên thì nhà in cũng phải biết làm thế nào để in cho giống thiết kế.
    Mình nhìn thì có vẻ như ảnh bị giảm chi tiết mà ko nổi màu là do chất liệu giấy in rồi. Hình này nên in trên chất liệu giấy bóng sẽ nổi màu bạn nhé, bạn tìm nhà in khác đi, chỗ này in có vẻ ko ổn lắm..
    Bạn tìm nhà in nào nhiều kinh nghiệm sẽ có sản phẩm chất lượng hơn và đỡ phải đau đầu, nếu bạn làm việc trực tiếp với bên in thì bắt họ cam kết về sản phẩm sau in.
    nguyễn văn châu cường thích bài viết này
  3. khanhdu1994id

khanhdu1994id Thành viên cấp 3

in ra như vậy là đúng màu rồi còn gì, muốn màu đỏ thì để màu đỏ tươi mặc định đừng pha gì cả, máy in phun epson pha màu rất kém chỉ để màu mặc định là tốt nhất
  4. kubeongay

kubeongay Thành viên cấp 2

Nếu là in bạt thì một số máy không dùng đầu phun màu đen nhắm tiết kiêm: màu, đầu phun, và dùng 3 đầu phun cũng bền hơn là dùng 4 đầu, vì đầu màu đen rất hay hỏng. Lỗi không phải ở bạn mà lỗi ở nơi in quên không gạt màu.

Ủng hộ diễn đàn