Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Giúp đỡ - Tô màu trong Ill

Chủ đề thuộc danh mục 'Illustrator' được đăng bởi Glass Mask, 15/8/14.

Lượt xem: 2,657

1. Glass Mask Mới đăng kí

Làm sao tô màu trong khu màu hồng tương tự như cái mẫu màu trắng đcượ vậy mấy bạn
    tức là có 1 vài khu vực mình ko để màu nền í

tất cả mình đã dùng P để vẽ ra rồi - giờ chỉ tô thôi - các bạn chỉ mình với
    Xin cảm ơn các bạn :D

...
  2. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

- Sử dụng lệnh Offset Path nhé thớt.

Hà Bơ, Glass MaskThiên Trí thích bài viết này.
  3. seannhok

seannhok Thành viên cấp 1

Bạn mở cửa sổ PathFinder lên trước Window >> PathFinder hoặc nhấn Shift + Ctrl + F9
    B1: Vẽ 2 đối tượng chồng lên nhau, cái nhỏ phía trong xong bạn chọn cả 2 rồi nhấn vào Exclude trong PathFinder.
    Sẽ được như này.
    B2: Xong lại lấy đối tượng vừa tạo ra để nằm đè lên trên đối tượng cần cắt. Xong bạn click chọn cả 2 đối tượng và tiếp tục nhấn Exclude trong PathFinder :D
    B3: Rồi vậy là xong rồi đó, muốn tô lại màu khác thì tô :D
    Glass MaskThiên Trí thích bài viết này.
  4. lenm

lenm Thành viên cấp 4

bác phải đục nó ra đã chứ rồi mới tô được, trong bảng pathfinder, cái đầu tiên, hàng bên dưới, device thì phải. Chọn tất cả đối tượng cần cắt, bấm 1 phát, ungroup nó ra rồi xóa các mảng k cần thiết rồi to màu thôi. Nếu ít mảng phải cắt thì bác cứ Shift + M cho em, giữ Alt rồi chỉ vào mảng nào cần đục. Nhớ chọn toàn bộ đối tượng trước khi Shift + M
    Glass Mask thích bài viết này
  5. Cá Xanh

Cá Xanh Thành viên cấp 1

Không biết bạn làm được chưa nhỉ ?
    Nếu mỗi hình màu trắng là một đối tượng riêng biệt. Có thể dùng Shape Builder Tool. Bạn chọn phần nền hồng và các hình màu trắng -> Dùng Shape Builder Tool click vào các ô màu trắng, nó sẽ tự gộp phần màu hồng bên dưới và khung màu trắng bên trên làm 1, lúc này bạn click vào cái khung màu trắng và tô màu là được.
    Glass Mask thích bài viết này

Ủng hộ diễn đàn