Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Gíup đỡ về corel x7

Chủ đề thuộc danh mục 'Corel Draw' được đăng bởi huuqui, 13/1/18.

Lượt xem: 8,816

1. huuqui Mới đăng kí

Mình mới tìm hiểu về corel x7, nhờ các bạn chỉ giúp mình: mình xài lệnh trim mà không cắt được nhiều đối tượng cùng 1 lúc, nếu phân ra thì cắt được từng cái.Bạn nào biết tại sao chỉ giúp mình với!!! TKS

...
  2. vector368

vector368 Thành viên cấp 3

group lại bạn nhé
    huuqui thích bài viết này
  3. huuqui

huuqui Mới đăng kí

vector368 bạn ơi cho mình hỏi, cài phím tắt sao chép chồng đè lên đối tượng chỉnh như thế nào vậy?
    mình bật ctrl+j-> command mà không biết mục nào? Mình xài corel x7
  4. KEMKEN

KEMKEN Thành viên cấp 1

huuqui nếu xài máy bàn( bàn phím rời) thì dùng dấu + bên phần số là có coppy chồng đè
  5. huuqui

huuqui Mới đăng kí

KEMKEN mình xài laptop bạn ơi! Xài lệnh ctrl+c, ctrl+v thì được, Còn bấm shift rồi thêm dấu"+" không copy được????
  6. vector368

vector368 Thành viên cấp 3

thường thì mình cppy trong corel là đấu ( + ) muốn nó lên trên thì nhấn tiếp shift + page up
    xuống dưới thì shift + page down
    còn phím tắt thì bạn vào đây chọn đúng cái bạn cần và sét phím cho nó
  7. huuqui

huuqui Mới đăng kí

vector368 Mình có tìm rồi, mà chả làm được lệnh copy chồng đè( dùng dấu +)
    Mục command=> edit> copy( đặt lệnh vẫn k được_
  8. KEMKEN

KEMKEN Thành viên cấp 1

huuqui k cần shift chỉ cần chọn cái cần coppy rồi gõ dấu ( +) bên phải của bàn phím số . chứ k phải dấu (+) của dãy số trên chữ
    songngu2014 thích bài viết này
  9. huuqui

huuqui Mới đăng kí

KEMKEN laptop mình không có bàn phím số bên tay phải bạn ơi!!! chỉ có tích hợp dấu + và = Ở hàng phím số( hàng ngang) à!!!!
  10. KEMKEN

KEMKEN Thành viên cấp 1

lap thì chịu . chỉ còn cách ctrl +c --->ctrl +v rồi chon hết bấn E C để căn thôi. mình k xài lap nên k biết có cách nào k . hóng.......
  11. Vuongnt86

Vuongnt86 Thành viên cấp 2

với laptop copy chồng đè trong corel thì dùng phím Fn + phím "+" , dấu cộng này chung với phím "?" của bàn phím laptop
    tranvan.muon thích bài viết này

Ủng hộ diễn đàn