Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Giúp đỡ về màu sắc và ánh sáng khi in offset

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi NGUYỄN NGỌC DIỄN, 11/8/12.

Lượt xem: 3,055

1. NGUYỄN NGỌC DIỄN Mới đăng kí

Xin chào các bạn thành viên và Mod. Mình có 1 số vấn đề cần hỏi về thiết kế bìa DVD, mong các bạn và Mod hướng dẫn giúp. Thank

Bìa đĩa này mình làm

Và bìa đĩa này người khác làm

Khi làm song, so sánh 2 hình trên photoshop thì hình mình không cách nào sáng bằng hình kia cho dù tăng sáng hết cỡ.

Khi đi in offset thì hỡi ơi, hình mình làm ra thì màu sắc tối om, còn hình người ta sáng và màu sắc rực rỡ.

Vậy mong Admin và các bạn có bí quyết gì chỉ giúp, và nếu được hướng dẫn công đoạn dùm mình từ file thiết kế đến công đoạn xuất flim sao cho màu sắc tươi rói và sáng sủa. Cám ơn mấy bạn nhiều lắm, tìm kiếm 5 năm nay mà không ai chỉ giúp. Hic khổ thật, mong ae hết sức giúp dùm. Đội ơn nhiều làm, ae cứ chém thoải mái heee~X(

...
  2. Hàn Phong

Hàn Phong Cựu quản trị

Bạn edit lại hình ảnh Demo đi, lần sau up đúng box.
  3. NGUYỄN NGỌC DIỄN

NGUYỄN NGỌC DIỄN Mới đăng kí

4. Hổ Báo VietDesigner

Hổ Báo VietDesigner Huyền Thoại VietDesigner

:)) Thiết kế Photoshop & Khâu In ấn - 2 chuyện khác nhau nhiều đấy :))
    Muốn khi in ra Đẹp thì cần phải chỉnh lại Hệ Màu khi In ấn => Đưa vào hệ màu LAB Color Mode chỉnh lại đi nha :-bd

-LAB mode là một chế độ màu của Photoshop. Nó cho phép chúng ta lưu giữ số lượng màu sắc rất nhiều, nhiều hơn nhiều lần so với chế độ màu RGB và CMYK. Thí dụ, RGB có thể biểu diễn 16 triệu màu, thì LAB mode có thể giúp chúng ta biểu diễn số màu lớn hơn RGB tới... nhiều lần!

Xem thềm bài viết của mình nha:
    http://forum.vietdesigner.net/threads/lab-color-mode-trong-photoshop.1138/

Ủng hộ diễn đàn