Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Giúp đỡ về quản lý brush và font chữ!

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi duchiepbro, 27/10/13.

Lượt xem: 3,890

1. duchiepbro Thành viên cấp 1

Em học photoshop cũng được 1 thời gian, do không biết nên hễ cứ thấy brushfont chữ nào mới là tải hết về rồi cho vào thư viện máy. Bây giờ thì nó chậm rì rì. pts thì bật mãi nó mới lên, máy móc treo loạn xạ. Vậy các anh chị làm ơn cho em hỏi bây giờ em muốn xóa hết những font chữ với brush đã cài thì phải làm sao? Và có phần mềm nào giúp quản lý mỗi khi cần brush hay font nào thì gọi ra, xong rồi nó tự tắt cho mình không? Em cảm ơn ạ :)

...
  2. Mèo Heo

Mèo Heo Admin Việt Font

Giờ chỉ còn cách xóa hết đi là OK nhất ;)
  3. Thiên Ma

Thiên Ma Lãng du VietDesigner

JangJunKim, Hồng Sơn, duchiepbro1 người khác thích bài viết này.
  4. LordEmperor

LordEmperor Thành viên cấp 2

Thiên Ma Anh biết vì sao mà em cứ viết chữ là nó cứ hiện răng cưa viền chữ, tại máy hay tại font chữ vậy ạ, em thấy font nào cũng thế viết to nhỏ gì cũng có răng cưa, nhìn khó chịu quá
  5. Thiên Ma

Thiên Ma Lãng du VietDesigner

LordEmperor
    Chữ bị răng cưa có nhiều nguyên nhân , nhưng thử chuyển từ none sang strong , sharp hay là smooth sẽ khắc phục được !

JangJunKim, LordEmperorRadium thích bài viết này.
  6. duchiepbro

duchiepbro Thành viên cấp 1

Thiên Ma: a ơi cho em hỏi là thế số brush với font em cài nằm vùng trong máy thì h xóa nó đi kiểu j ạ? :-B
  7. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

Thì bác ấy đã nói về 2 chương trình quản lý FontBrush rồi kia thi?
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn