Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Giúp đỡ về ý tưởng.

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi sukhak2t, 23/3/13.

Lượt xem: 2,100

1. sukhak2t Thành viên cấp 3

Mình đang cần vẽ một tranh cổ động tuyên truyền về môi trường nhân ngày 23-03, giờ trái đất ấy ak.
    Nhưng mà bí ý tưởng quá, chép ý tưởng tranh của người khác thì không được rồi.
    Mọi người có ý nào hay về tranh này, giúp mình được không ak.
    Mọi người giúp mình cũng là đang chung tay bảo vệ môi trường đấy, hehe :D :D
    Hì, mong mọi người giúp đỡ. Cám ơn nhiều ah. [​IMG]

...
  2. Ngựa Hoang Gemini

Ngựa Hoang Gemini Thành viên cấp 4

Bạn phải cho cái pic hoặc mô tả về ý tưởng đã có của bạn đi, rồi anh em thêm mắm dặm muối vào, biết đâu từ đó bạn có ý tưởng hay, hoặc gom ý tưởng lại thành một cái chung thống nhất. Chứ nói thế này mình cũng chịu :-s
    sukhak2t thích bài viết này
  3. sukhak2t

sukhak2t Thành viên cấp 3

Mình mới nghĩ sơ được thế này, poster tuyên truyền chống phá rừng.
    lấy ý tưởng từ hình ảnh một cái cây đang bị chặt.
    phần tán cây (phần mình kẻ sọc ấy) sẽ thể hiện hình ảnh các loài động vật và con người.
    Ý mình muốn nói chặt cây đồng nghĩa với tiêu diệt các loài động vật và cả chính con người.
    Chỗ text sẽ ghi một câu tuyên truyền gì đó.
    Mong được giúp đỡ thêm :)[​IMG]
    p/s: chụp bằng điện thoại nên ko rõ lắm, thông cảm ah.

Ủng hộ diễn đàn