Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Giúp đỡ] Xoá phần tử trong module của Joomla

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về web' được đăng bởi Alo Picasso, 6/6/13.

Lượt xem: 2,298

1. Alo Picasso Mới đăng kí

Mấy thánh Joomla giúp em cái này với ạ, em nghiên cứu, mò mẩm code cả ngày mà vẫn không tìm ra cái chữ "yourshop.com" ở đâu ạ, em dùng fire bug để kiểm tra xem nó nằm vị trí nào và em đã xác định đc vị trí nó nằm ở chỗ này. Em vào file main.php tìm thấy dòng code
    Code:
    <div id="gk-top-nav" class="clear clearfix">
                                        <?php if($this->countModules('breadcrumb')) : ?>
                                        <jdoc:include type="modules" name="breadcrumb" style="gavickpro" />
                                        <?php endif; ?>
                                  </div>
    rồi sau đó em lại vào module breadcrumb (module này tạo đường dẫn) trong này có 3 file php helper.php, mod_breadcrumbs.php, default.php. Em vào trang default thì code nó như thế này
    Code:
    <span class="breadcrumbs pathway">
    <?php for ($i = 0; $i < $count; $i ++) :

// If not the last item in the breadcrumbs add the separator
        if ($i < $count -1) {
            if(!empty($list[$i]->link)) {
                echo '<a href="'.$list[$i]->link.'" class="pathway">'.$list[$i]->name.'</a>';
            } else {
                echo $list[$i]->name;
            }
            echo ' '.$separator.' ';
        }  else if ($params->get('showLast', 1)) { // when $i == $count -1 and 'showLast' is true
            echo $list[$i]->name;
        }
    endfor; ?>
    </span>
    Nhưng mà vẫn không thấy câu lệnh nào cho nó hiển thị ra chữ "yourshop.com". Em xin nhờ mấy anh giúp em với ạ. Cảm ơn nhiều

...

Ủng hộ diễn đàn