Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Giúp đỡ ý tưởng] Mindmap Education Communication Logo

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày sản phẩm nhận diện của bạn' được đăng bởi willy.tran, 21/2/14.

Lượt xem: 4,400

1. willy.tran Thành viên cấp 1

Em đang làm một dự án web về giáo dục, hiểu đại loại là một cộng đồng cho học sinh phổ thông (từ lớp 1 - lớp 12). Tại đây tài liệu được thể hiện hoàn toàn bằng mindmap.
    Yêu cầu thiết kế logo thể hiện được: 1.Bản đồ tư duy, 2.Tính giáo dục, 3.Hà Nội (optional).
    Em đã làm 4 mẫu logo trong đó có 1 mẫu đặc biệt ưng ý nhưng khách hàng không thích vì họ thích hình ảnh đơn giản hơn nữa.
    Còn 2 ngày tới deadline nhưng hiện tại là bí ý tưởng.
    Khách hàng muốn làm logo dựa trên brand name Free M (ban đầu là Nhóm Đồng Hành nhưng sau khách hàng muốn đổi), không biết anh chị em có cao kiến gì không :(

...
    TrungNguyen102Nguyễn Tất Thắng thích bài viết này.
  2. Vinh Hoàng

Vinh Hoàng Thành viên cấp 2

đưa "hình ảnh" mind map vào logo quả thực là khó
    mình thấy logo số 4 - hình cây của bạn thể hiện được cái này
    mình thì thử nghĩ mãi ko ra cách nào khác, vì rất dễ làm rối logo

nói chung mình thấy logo số 4 là thể hiện được hầu hết nội dung của khách hàng
    vấn đề chữ Free M nữa thôi
    willy.tran thích bài viết này
  3. Vinh Hoàng

Bạn thử tham khảo ý tưởng cái bóng đèn này xem :">

4. willy.tran

willy.tran Thành viên cấp 1

Cảm ơn anh Vinh Hoàng rất nhiều, em thực sự đánh giá rất cao sự nhiệt tình của anh. Không biết nói gì hơn :). Em sẽ thử phương án mà anh suggest xem sao.
    Btw, một mẫu logo khác mà em mới thực hiện. Ý tưởng tóm gọn nằm ở hình ảnh trên chữ e: 3 cấp học (tiểu học, THPT, THCS), 3 nhánh mindmap, ngọn lửa "tự do" (trong tư duy)
    Vinh Hoàng thích bài viết này
  5. Vinh Hoàng

Hôm qua mình cũng nghĩ đến việc dùng 3 (hoặc... 12 :P) quyển sách để tượng trưng cho 3 cấp hoặc 12 năm học, ghép tạo hình chữ M, có điều rối quá.
    Còn chữ E trong logo này nếu để thể hiện hình ảnh của mind map mình e là hơi khiên cưỡng.

Ban đầu mình cũng nghĩ đến khả năng cách điệu chữ E thành 3 nhánh mindmap, nhưng thể hiện thành logo thì cả ra sao ~X(

Nếu là mình thì logo bạn mới up ko = những logo ban đầu.
    Logo mới về mặt kỹ thuật thì mình dám ko nói, nhưng về nội dung thì mình thấy không truyền tải tốt những nội dung yêu cầu như mindmap, education...
    Slogan là mình nghĩ cho họ hay là slogan của khách hàng?
    Cả Logo + Slogan cho mình cảm nhận đây là 1 logo thuộc ngành ngân hàng tài chính hơn là thuộc lãnh vực giáo dục (sorry đây là cảm nhận cá nhân, cũng ko biết tại sao nữa :P)
    minolta9xiwilly.tran thích bài viết này.
  6. Vinh Hoàng

Bạn thử relfect chữ E đầu tiên xem có tạo hình ảnh nhánh mind map tốt hơn ko?
    Mình nghĩ chữ E là hướng hay, có điều nhét ông "mind map" vào thế nào thôi.

Hôm qua mình thử nhưng rối rắm quá ko đạt.

Theo mình, chữ E:
    1. có thể tạo hình các nhánh mind map
    2. E = Education
    3. EE ~ FR-EE
  7. Vinh Hoàng

Mình chỉ dám tham gia ở góc độ ý tưởng thôi.
    Vì mình là tay ngang, về kỹ thuật và kinh nghiệm chưa nhiều :P

Sau khi hoàn thành dự án này, kết quả khách hàng ưng ý, bạn up lên đây để mình mà diễn đàn học hỏi nhé. Thks.
  8. willy.tran

Anh Vinh Hoàng nhiệt tình quá :D. Ý tưởng trên chữ E của anh hay quá, rất đáng để tham khảo.
    Slogan của khách hàng anh ạ :). Thực tế thì em ko tự ái đâu, ko 1 chút nào, vì thực tế em vẫn ưu ái mẫu logo trước hơn logo này gần như con ghẻ vậy :D
    Sáng nay ngủ dậy em mới nghĩ ra một ý tưởng mới, chữ M tạo bằng 3 đường line (ko kể rẽ nhánh) và khi xoay 90 độ thì hình thành chữ E (education). Em mượn ý tưởng chữ E của anh ở comment trên :D
    Chỉnh sửa lần cuối: 23/2/14
    hactyhonminolta9xi thích bài viết này.
  9. tiendesigner

tiendesigner Thành viên cấp 2

Cái logo thứ tư làm sao dc z, có clip dạy hok, cho mình xin với
  10. willy.tran

tiendesigner Bạn vẽ một hình tròn bao quanh rồi cứ thế xếp từ icon vào cho vừa cái hình tròn, xong thì xoá hình tròn đi là được. Cần tỉ mẩn thôi :D
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn