Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Giúp em cách làm video như trong clip này

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về video' được đăng bởi Phạm Viết Ngọc Khôi, 30/10/12.

Lượt xem: 7,430

1. Phạm Viết Ngọc Khôi Mới đăng kí

Em mới bắt đầu học adobe after effect. Em muốn làm 1 clip có nhiều nhân bản của mình như trên clip sau. Các pro làm ơn chỉ em với.

...
  2. tienlx

tienlx Thành viên cấp 2

Mình nhớ là đã từng đọc hướng dẫn cách làm ở đâu rồi mà quên mất :-B
  3. Ngọc Nghjck Ngợm

Ngọc Nghjck Ngợm Thành viên cấp 2

Theo mình quan sát thì cũng giống như làm phân thân như xử lý trên ảnh :)
    Máy quay cố định và diễn viên "hoạt động" ở 3 vị trí. Sau đó ghép lại và "xử lý";)
    => Nếu mọi người để ý thì từ 2:45 khi cả 3 "nhân vật" đứng lên và nhảy thì cái bóng trên tường của nv bên trái đổ trên tường thỉnh thoảng bị mất 1 phần (vì phần đó thuộc "địa phận" của nv giữa ;) ). Tại 3:00, các thím sẽ để ý rằng bóng của đầu cây đàn của nv giữa cũng bị mất 1 phần (lý do tương tự như trên - đã sang phần của nv phải :D)

Trước mình cũng định học after effect :D đếy nhưng vì "máy cũ, RAM cùi, điều kiện kinh tế yếu" :-< nên mới chỉ đồng hành với PTS :D. Mình thếy cũng gần như "Tạo ảnh phân thân bằng PTS" :)). Còn kỹ thuật với AE thì mình chưa tìm hiểu :D:-"
  4. Valentino102a4

Valentino102a4 Thành viên cấp 2

mình nghĩ nó cũng kiểu ảnh phân thân pts là đè và xóa layer phù hợp
  5. GiangNv

GiangNv Thành viên cấp 2

Mình không nghĩ cái này cần phải AE đâu, bạn xài Proshow, crop layer cho hợp lý là được.
    Còn về màu sắc thì có lẽ AE bá đạo rồi, trong đó mặc định có các Effect như PTS (VD: Constrast, Color Balance, Curves... ) còn không thì bạn chịu khó down mấy cái preset khác về để chỉnh màu như Colorista II...
  6. Phạm Viết Ngọc Khôi

Phạm Viết Ngọc Khôi Mới đăng kí

Hì hì, cảm ơn các bạn nha, mình mò ra được rồi. Cái này dùng Mask trong AE. ^^!

Ủng hộ diễn đàn