Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Giúp em cái quả địa cầu với các bác ơi

Chủ đề thuộc danh mục 'Nhờ vả làm ảnh' được đăng bởi Lưu Văn Long, 12/6/13.

Lượt xem: 8,265

1. Lưu Văn Long Thành viên cấp 2

em tính dùng cái này làm logo mà size nó nhỏ quá, resize lại thì nó bị răn cưa, bác nào có cách nào làm cho nó hết răn cưa giúp em với, hết răn cưa mà vẫn nét nha các bác ... thanks các bác trước

ảnh gốc

ảnh đã chỉnh sửa

...
  2. bong bong mua he

bong bong mua he Thành viên cấp 3

Vậy thì bạn vẽ bằng illustrator cái vòng tròn đó qua AI vẽ đơn giản lắm bạn à
    Lưu Văn Long thích bài viết này
  3. Lưu Văn Long

Lưu Văn Long Thành viên cấp 2

bong bong mua he : bạn giúp mình dc ko :( ... mình chỉ biết photoshop thôi :( mà làm mãi ko hết răn cưa
  4. Trang Hoàng

Trang Hoàng Thành viên cấp 2

5. VietHa

VietHa Thành viên cấp 1

có bạn làm rồi chứ cái này bac vào cad đồ lại tầm 1 phút rồi xuất shop shop , copy thêm vài layer là nét căng thôi
  6. Trang Hoàng

Corel chưa tới 30s ^_^
  7. VietHa

VietHa Thành viên cấp 1

@@ nói tầm 1 phút chứ làm gì đến :D . vài lệnh là xong , nói 1' là sợ thớt thấy nhanh quá lại tự ti :D
    Trang Hoàng thích bài viết này
  8. Lưu Văn Long

thanks bạn Trang Hoàng nhìu
    mình ko biết gì ngoài PTS nên mới nhờ , các bác thông cảm
    tks all !!!
    Trang Hoàng thích bài viết này
  9. Trang Hoàng

Hehe k bít thì nhờ cũng đc chỉ cần có lòng thành sẽ có x giúp đừng nhờ cái kiểu ra lệnh là đc :D
  10. bong bong mua he

bong bong mua he Thành viên cấp 3

Xin lỗi Lưu Văn Long mình mới đi học về bạn Trang Hoàng đã giúp bạn làm rồi .
    Mình chân thành khuyên bạn nếu muốn làm logo thì nên làm trong các phần mềm như AI hoặc Cr nếu không khi bạn in ra hay phóng lớn nó sẽ bị bễ hình , không nét.
    Đễ làm cài vòng tròng đó qua AI
    Ctrl N tạo trang
    Vẽ hình tròn lớn nhất ở ngoài cùng và hình tròn nhỏ nhất ở trong
    Ctrl A
    Chọn lệnh blend tool ( phím tắt W)
    Nhấn shift chọn dòng thứ hai
    Bạn có thể làm bao nhiêu vòng tròn trong đó đều được
  11. Lưu Văn Long

bong bong mua he : tks để về mò thử, tai chưa đụng đến chương trình AI bao giờ
    tks !!!

Ủng hộ diễn đàn