Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Giúp em chọn mua lens máy ảnh !

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận' được đăng bởi Nga Miu, 3/1/14.

Lượt xem: 2,200

1. Nga Miu Mới đăng kí

Chào các anh chị :D tình hình là em đang dùng máy Nikon D3100 và em muốn mua lens xóa phông nhưng không biết chọn loại nào vì em cũng chưa rành về nhiếp ảnh lắm :(( Em nên mua ống kính mấy đây ạ ? em thích xóa phông như thế này này. Các anh chị giúp em chọn ống kính với (giá dưới 10tr thôi - càng ít càng tốt ạ) <3 <3 <3 <3 <3 <3

...
  2. Trung Kiên

Trung Kiên Thành viên cấp 3

85mm f.1.8G
  3. jynftu

jynftu Thành viên cấp 3

1 Vote nữa cho 85f1.8 G
  4. Sói Hoang

Sói Hoang Thành viên cấp 1

~10tr là bạn có thế mua lens quá tốt rồi đấy.
    85 thì sẽ hơi hẹp 1 chút, buộc bạn phải đứng xa mẫu chừng 3m nếu chụp nửa người, hơn nữa 85 f1.8G hàng Vic mới cũng >10 rồi. Cùng tiêu cự bạn có thể mua 85 f1.8D hoặc chuyển sang tiêu cự khác rộng hơn như 50 f1.8G hoặc 50f1.4D, 35f1.8G cũng là lựa chọn không tồi.
    Nói chung để xoá phông thì bạn cần mua lens có khẩu độ lớn, f1.4 hoặc 1.8 hoặc f2 là ok.
  5. jynftu

jynftu Thành viên cấp 3

D3100 mà cắm 85D vào thì af sao được :))
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn