Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Giúp Hiển Thị Màu Trong iIluustrator

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về kiến trúc' được đăng bởi toanit0392, 20/2/14.

Lượt xem: 2,593

1. toanit0392 Thành viên cấp 1

mình bị một vấn đề cứ mỗi lần minh mở file imge ( dạng bitmap ) vào illustrator là khung màu sắc mặc định của AI ko hiển thị màu ( xem hình ảnh) ra đẻ mình có thể chọn màu.

đối tượng vector thì không sao hết , màu sắc đầy đủ.

...
  2. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

- Tất nhiên rồi vì Bitmap nó đâu thuộc dạng Vector đâu? Nó chỉ là dạng ảnh thôi mà :D Dùng công cụ Eyedropper (I) để hút màu, không thì chuyển từ Bitmap về Vector.

toanit0392 thích bài viết này
  3. toanit0392

toanit0392 Thành viên cấp 1

thank bạn !. nhưng vẫn ở trang đó, mình vẽ một đối tượng vector nó cũng ko hiển thị khung màu ..
  4. vitconlikeonline

vitconlikeonline Thành viên cấp 2

Lý do không có bảng màu là file này thiết kế ở 1 chương trình khác (ví dụ như Corel..) xuất sang Ai sẽ gặp lỗi này, cách khắc phục như hình, kéo bảng màu print sang bảng màu Swatches.

toanit0392NGÔ THỊ PHƯƠNG thích bài viết này.
  5. Khung Long Pro

Khung Long Pro Thành viên cấp 2

mình dùng cs5 ko thấy bảng giống bạn vitconlikeonline . Có gì bạn chỉ giúp mình cái này nhé
    thanks bạn :)
  6. vitconlikeonline

vitconlikeonline Thành viên cấp 2

toanit0392NGÔ THỊ PHƯƠNG thích bài viết này.
  7. Bạn vào swatch -> open swatch library -> default swatches -> basic GRB ( cs5 nha bạn) hihi
    toanit0392Khung Long Pro thích bài viết này.
  8. Khung Long Pro

Khung Long Pro Thành viên cấp 2

Ủng hộ diễn đàn