Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Giúp làm hiệu ứng bóng cho nhân vật

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi NeroSquall, 6/3/14.

Lượt xem: 2,117

1. NeroSquall Mới đăng kí

Mong các bác cao tay giúp đở, mình muốn add nhân vật này vào trong hình nền, do hình nền chỉ có 5 nhân vật, mình muốn add thêm nhân vật này nhưng không biết làm hiệu ứng bóng như các nhân vật còn lại, mong các bác giúp :D

Hình nhân vật

Hình nền

Hình thành phẩm (Mình chỉ biết đổi màu nhân vật)

...
    Chỉnh sửa lần cuối: 6/3/14
  2. duypv2742

duypv2742 Thành viên cấp 3

up ... nhân vật đâu ^^
  3. NeroSquall

NeroSquall Mới đăng kí

Sr, nhân vật bị lỗi, mình up lại ngay @_@
  4. karthus

karthus Thành viên cấp 2

[​IMG] hình nhân vật, hấp diêm băng thông nữa
    NeroSquall thích bài viết này
  5. NeroSquall

NeroSquall Mới đăng kí

Mình cứ nghỉ to thì sẽ dễ làm hơn >_<
  6. karthus

karthus Thành viên cấp 2

vào topic cứ nghĩ bạn troll cong rồi đi ra cái. mình lười làm thể loại này lắm( thực ra làm nhiều lần vẫn xấu nên chả muốn làm)
  7. NeroSquall

NeroSquall Mới đăng kí

Có troll đâu, mình thật không biết cách đổ bóng loại này, mà cái này có đc gọi là đổ bóng ko bạn, mình cũng mới nghịc PTS thôi @_@
  8. karthus

karthus Thành viên cấp 2

bạn thử với file nào đấy vừa vừa thôi để nền trắng thử cho dễ, skew, blur, ô pai xi ti các kiểu con đà điểu là okie ấy mà
  9. NeroSquall

NeroSquall Mới đăng kí

OK, để mình nghịch PTS típ, ko đc thì giúp mình nha ^_^
    karthus thích bài viết này
  10. haiautrang779

haiautrang779 Thành viên cấp 2

thú thực là tớ cóc thấy cái bóng đổ nào bạn chỉ cần làm mờ phần chân một chút và chỉnh độ nét cho giống mấy nhân vật còn lại thôi ok rồi
  11. —Hoàng Anh—

—Hoàng Anh— Thành viên cấp 2

Không thấy nhân vật đâu cả :|

Ủng hộ diễn đàn