Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Giúp mình embed các player ps sang ai

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về Illustrator' được đăng bởi huongduyen224, 21/1/15.

Lượt xem: 2,692

1. huongduyen224 Mới đăng kí

Mình thiết kế bằng PS, muốn embed vào AI. Nhưng khi embed vào, nó không hiện khung gì lên hết mà embed hình qua không à, chứ không embed player. Các bác giúp em với, em mới vô nghề, đang cần gấp. Hic

...
  2. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

- Đưa từ Ps sang Ai nếu là dạng hình bitmap thì tất nhiên nó chỉ có một layer duy nhất là layer hình đó thôi, muốn chỉnh sửa hay gì thì phải convert nó sang bằng công cụ Image Trace của Illustrator. Tuy nhiên nó sẽ không hoàn toàn vừa ý như ta mong muốn vì còn tuỳ vào từng hình.
  3. huongduyen224

huongduyen224 Mới đăng kí

nhưng file mình chuyển là .psd mà.
  4. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

- .PSD thì cũng vậy thôi.
  5. huongduyen224

Vậy convert nó sang bằng công cụ Image Trace của Illustrator làm thế nào, bạn hướng dẫn mình hộ nha.
  6. dabeomoon

dabeomoon Thành viên cấp 4

Xuất file định dạng .tif trong Ps nha bạn, ra file đó click chuột phải chọn open with AI. done!
  7. huongduyen224

Thanks bác nhé! Mình làm được rồi. Nhưng ko embed chữ được. Buồn!
  8. PHOANG

PHOANG Thành viên cấp 1

Giải đáp thắc mắc của bạn đây:

Với cách này sẻ giữ đc Text cho bạn trong Ai ^^!
    Chỉnh sửa lần cuối: 22/1/15
  9. huongduyen224

AI của mình bị sao mà khi Ctr+O, mở file psd nó ko xuất hiện tab Photoshop import Option mà chuyển thẳng thành file ảnh luôn. Hic... Bạn biết do đâu không? Có cách nào cho nó hiện tab đó không bạn?
  10. PHOANG

PHOANG Thành viên cấp 1

Bạn cài bộ CS6 xem sao, mình đang xài bản CS6
  11. huongduyen224

Mình cũng đang xài CS6 64bit mà
  12. PHOANG

PHOANG Thành viên cấp 1

Chỉnh sửa lần cuối: 22/1/15
  13. duypv2742

duypv2742 Thành viên cấp 3

sang file tif nhiều lúc cũng được đó bạn
  14. huongduyen224

Hic. Mình cài lại roài. File tif cũng thử roài. huhuhu...
  15. huongduyen224

Không có bác nào có thể giúp em việc này hả?! Hic
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn