Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Giúp] mình khắc phục lỗi audio này với.

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Tư vấn về tin học, máy tính' được đăng bởi mai van tuan, 21/3/15.

Lượt xem: 1,871

1. mai van tuan Thành viên cấp 2

- Tình hình là máy mình đang xài bình thường bỗng dưng mất tiêu cái audio , và mình thì không cách nào khắc phục được vì không biết nó lỗi do đâu. Bác nào có kinh nghiệm hoặc rành lỗi này giúp mình với . mình cám ơn nhiều

...
  2. -- Lê Văn Cường --

-- Lê Văn Cường -- Thành viên cấp 2

Ko lên âm thanh thì có lẽ do bạn set default drivece đó.khi cài nhiều hơn 1 driver âm thanh sẽ hay bị vụ này bạn
  3. mai van tuan

mai van tuan Thành viên cấp 2

@-- Lê Văn Cường -- mình ghost lại win vẫn bị tình trạng này , nên không biết lỗi này do đâu nữa @@ hi vọng không phải là phần cứng :D
  4. duythanh666

duythanh666 Thành viên cấp 1

Đang dùng laptop phải không bạn? Win xp lâu quá không dùng nhưng bạn qua tab Sound bạn chon windows default thử xem nhé. Nhớ chọn xong restart máy lại nhé.
  5. mai van tuan

duythanh666 mình đã chuyển qua windowns default như bạn hướng dẫn nhưng vẫn không sửa được . biểu tượng loa trên taskbar vẫn không có và trong Sound and Audio vẫn báo No audio device. Có bác nào rành vụ này giúp mình với
  6. duythanh666

duythanh666 Thành viên cấp 1

Biểu tượng sound không hiện taskbar do cái phần chọn bị ẩn rồi kìa bạn. Trong tấm ảnh bạn post ấy. Bạn cài lại win luôn thử xem. Sau đó bạn download driver âm thanh về cài đặt đầu tiên luôn nhé. Thử xem có được không?
  7. mai van tuan

^^ sau khi cài lại win thì mất lun cái Sound,video and game control :v. chắc lại tốn tìn sửa phần cứng rồi :D
  8. -- Lê Văn Cường --

-- Lê Văn Cường -- Thành viên cấp 2

Sau khi xem tình trạng của bạn.Bạn có thể bị 3 lỗi sau
    + Lỗi filmware audio.Cái này nặng đem lên thợ nó thay luôn cái card chứ ko cài lại đâu.Bạn test điều này bằng cách nghe tai nghe, niếu ok thì ko phải filmware
    + Card audio bạn nó die
    + Loa của cái lap die
    mai van tuan thích bài viết này

Ủng hộ diễn đàn