Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Giúp mình khi AI báo "can't open the illustration" :(

Chủ đề thuộc danh mục 'Illustrator' được đăng bởi Yen Cao, 27/2/13.

Lượt xem: 9,611

1. Yen Cao Mới đăng kí

Mình thiết kế xong 1 file AI, save lại, rồi chỉnh sửa 1 chút, sau đó chọn save as nhưng vẫn save đè lên file cũ. Giờ mở file AI đó lên là nó báo "can't open the illustration". Có bạn nào biết làm sao để mở nó lên được không giúp mình với :(

...
  2. Yen Cao

Yen Cao Mới đăng kí

Một file khác mình cũng làm tương tự và nó báo "can't open the illustration. There is not room for the window; increase document area and try again"
  3. banbaonylong

banbaonylong Ko phải assmin

các vấn đề này cứ copy lỗi ra Google là sẽ kiếm đc cách sửa. Ví dụ: http://forums.adobe.com/message/4928906

bạn thử xem

Yen Cao thích bài viết này
  4. Yen Cao

Yen Cao Mới đăng kí

Oh yeah, mình làm theo 4 bước của bạn, kết quả là đã mở được file báo "can't open the illustration. There is not room for the window; increase document area and try again"
    Còn file báo "can't open the illustration" thì vẫn không mở được.
    Nhưng vậy cũng ổn rồi. Cảm ơn bạn!
  5. banbaonylong

cái kia chắc bị l6õi trong quá trình save rồi...có thể file bị corrupt
  6. Yen Cao

Yen Cao Mới đăng kí

Cái kia cũng là file đó, nhưng lúc save mình hạ version từ cs6 thành cs3
  7. banbaonylong

vậy thì mình cũng ko bít =.=
  8. cuongbenki

cuongbenki Thành viên cấp 3

save sang folder khác, rồi mở thử xem sao :-?
  9. Yen Cao

Yen Cao Mới đăng kí

cũng vậy bạn àh... Giờ thì mở bất kỳ file AI nào mình cũng phải chọn New/Open chứ ko mở trực tiếp được nữa. Còn file đã convert sang version cs3 thì pó tay.
  10. Nguyễn Tất Thắng

Nguyễn Tất Thắng Rất là bình thường

Máy báo ko đủ memory để mở file đúng ko
  11. Yen Cao

Yen Cao Mới đăng kí

Chỉ báo là "can't open the illustration" thôi bạn
  12. mambo

mambo Mới đăng kí

sao kì ta, bữa minh cung bi 1 lan, va ko biet lam sao >.<
  13. 009Anna

009Anna Mới đăng kí

Bạn giống mình rồi, mình hiện tại đang bị 2 lỗi:
    lỗi 1: trong lúc làm mình vẫn lưu, nhưng 1 lúc sau mình lưu lại xuất hiện " a file I/o error has occurred " - không biết có phải do máy mình bị virut không ?
    Lối 2: Làm xong hết rùi, lưu bình thường nhưng khi mở lại thì xuất hiện lỗi " can't open the illustration. The illustration contains an incomplete ỏ garbled object description.
    vẫn chưa sửa đc nữa, và mở lên chỉ hiện thị 20% phần mình làm so với 100% phần đã lưu

Đối với lỗi 2, chủ topic đã sửa đc như thế nào chỉ mình nhé, mình đã làm như 4 bước nhưng vẫn k đc mình đang thiết kế cho khách mà mấy hnay phải ngưng viêc :-s:((
    Chỉnh sửa lần cuối: 12/10/14
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn