Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Giúp mình làm ảnh rõ nét hơn !!!

Chủ đề thuộc danh mục 'Nhờ vả làm ảnh' được đăng bởi WindJino, 19/5/13.

Lượt xem: 2,278

1. WindJino Mới đăng kí

Mong mấy bro giúp mình chỉnh tấm ảnh này sắc nét hơn được ko, nhìn rõ mặt là ok rồi...Do máy ảnh mình bị bám hơi nước hay sao ấy nên mới mờ như vậy...Nếu bạn nào giúp đc thì hướng dẫn mình nhé, vì còn nhiều tấm bị như vậy lắm...Tks rất rất nhiều :)

****://i971.photobucket.com/albums/ae192/WindJino/DSC07843_zps6c1e45e5.jpg (thay **** bằng http)

P/s: mong Mod thông cảm vì mình chưa đủ bài để up ảnh, tại cái này mình cần gấp nên đành post link trước

...
  2. hoangphuchsu

hoangphuchsu Thành viên cấp 2

before[​IMG]

after

đã cố gắng hết mức, nhưng do ảnh quá nhỏ nên chỉ đến thế này thôi bác ơi ~X(
    WindJino thích bài viết này
  3. Eminem

Eminem Cựu quản trị

Ai nói thành viên mới không up được ảnh ?
    hoangphuchsu thích bài viết này
  4. HL.Thanh

HL.Thanh Thành viên cấp 2

Giúp cho bác 1 tấm :D
  5. WindJino

WindJino Mới đăng kí

Cảm ơn 2 bạn đã giúp đỡ mình rất nhiều...Liệu 2 bạn có thể hướng dẫn mình cách làm đc ko? vì còn nhiều tấm bị mờ lắm, nhờ vả mọi người cũng ko tiện...Hihi, một lần nữa cảm ơn rất nhiều :)
  6. Mezzazzy

Mezzazzy Thành viên cấp 2

Nói chung là vote chụp lại, out net như này cứu cũng chẳng ra gì, không thể dùng để in dc, lưu niệm thì k có giá trị cao lắm
  7. conan88

conan88 Thành viên cấp 2

lúc chụp xong phải coi lại hình chứ, hình như zầy mình xoá ngay từ khi chụp xong kìa. cứu đc cũng hok đẹp đâu bạn.
  8. jynftu

jynftu Thành viên cấp 3

Hóng thánh :))
    Ca này quá khó =))
  9. WindJino

WindJino Mới đăng kí

Ước j mình cũng đc chụp lại...Lúc chụp xong xem trên màn hình máy ảnh ko thấy có j lạ, nhưng phóng to lên thì thấy mờ hẳn...Thôi chắc đành bỏ mấy tấm mờ vậy :)
  10. kiingsize

kiingsize Thành viên cấp 1

thớt làm thế lày lày
    coppy layers
    vào filter/orther/High pass../
    tùy chỉnh độ nét nhé
    rồi chọn blend : overlay xong fim hờ hờ
  11. WindJino

WindJino Mới đăng kí

tks bạn kiingsize, mình đã làm theo và kết quả cho ra ảnh khá hơn ảnh gốc...Nhưng có vẻ mấy tấm này khó làm nét hơn đc nữa, mặt model vẫn bị mờ :) thôi thì an bài vậy :)
  12. kiingsize

kiingsize Thành viên cấp 1

hờ hờ chắc vậy
  13. Bacvo

Bacvo Thành viên cấp 3

Chụp lại đê, chỉnh xong cũng chả đẹp :)

Ủng hộ diễn đàn