Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Giúp mình lỗi photoshop cs6 khi hiển thị ảnh

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi zen bi, 18/9/13.

Lượt xem: 2,345

1. zen bi Thành viên cấp 1

Minh đang dùng Win 8 và PTS CS6 mà khi cho ảnh vào ảnh lại bị nhạt màu hơn so với Bình Thường
    Di chuyển ảnh hoặc Zoom lại thì lại như cũ
    Bác nào biết giúp mình với :|

...
  2. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

Ý thớt là lồng 2 hình vào nhau thì nó bị màu nhạt ấy à? Khó hiểu nhỉ? Kiểm tra xem hệ màu hoặc cấu hình máy xem? Mình chưa gặp trường hợp này bao giờ :-?
  3. zen bi

zen bi Thành viên cấp 1

Ý mình là khi cho ảnh vào thì nó bị nhạt màu hơn mặc dù chưa động gì đến ảnh cả
    zoom ảnh hoặc di chuyển ảnh thì ảnh màu lúc nhạt lúc bình thường
    Mình dùng win 8
    Test trên win 8 máy khác thì vẫn bình thường
    Mình dell n4050 Core I3 Ram 4gb :|
  4. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

Thế đã xem chế độ màu của nó chưa? Trong Ps thì nếu không in ấn thì để mặc định là RGB. Là chế độ 3 màu thôi. Thật sự thì vấn đề này khó hiểu thật. Cao nhân nào biết lỗi này thì trợ giúp thêm nào 8-|
  5. zen bi

zen bi Thành viên cấp 1

Chuyển mấy chế độ rồi mà vẫn bị như thế. giờ mình phải dùng CS5
    Thấy chán
    Thấy Lạ là cài bản PTS đó trên máy khác lại ko bị
  6. zen bi

zen bi Thành viên cấp 1

Bác có thể teamviewer xem giúp mình ko

Ủng hộ diễn đàn