Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Mình đang cần xuất ra file PDF từ file AI nhiều Artboard

Chủ đề thuộc danh mục 'Illustrator' được đăng bởi Ho Lieu, 28/3/19.

Lượt xem: 6,399

1. Ho Lieu Thành viên cấp 1

Mình đang cần xuất ra file PDF từ file AI nhiều Artboard (103 trang lận), mà máy lại yếu.
    Có cách nào không mọi người. Mình cảm ơn nhiều!!!

...
  2. Nighter

Nighter Thành viên cấp 3

làm catalogue bằng ai thì bó tay rồi
    Ho Lieu thích bài viết này
  3. David★Lyn

David★Lyn Thành viên cấp 2

Chỉ có bỏ file sang máy mạnh mà xuất thôi
  4. nucuoinho

nucuoinho Thành viên cấp 2

sắm trái táo về là xong ngay ấy mà
  5. Heo moi 2607

Heo moi 2607 Thành viên cấp 2

Bạn có thể import tất cả artboard vào indesign xuất, mình thấy indesign nhẹ hơn, rất tiện cho việc dàn trang số lượng nhiều và nhẹ hơn AI nhiều đó.
  6. Ho Lieu

Ho Lieu Thành viên cấp 1

cảm ơn bạn nhiều, mình chưa biết dùng indesign, bạn có thể chỉ đơn giản để có thể xuất file không, tại ngày mai là mình phải làm xong rồi. thanks so much!!!
    Chỉnh sửa lần cuối: 29/3/19
  7. Heo moi 2607

Heo moi 2607 Thành viên cấp 2

Không biết bạn còn cần không nên mình cứ ghi ở đây có khi giúp bạn được ở lần sau nhé. Bạn tải indesign về cài đặt và sử dụng nhé rất phù hợp với việc dàn trang. Đầu tiên bạn tạo page trong indesign = với kích thước file trong AI của bạn và tương ứng số trang luôn nha, sau đó dùng lệnh crtl +D import file AI vào indeign chọn như hình:
    Bạn thả từng trang vào page và xuất file PDF bình thường nha.
  8. Ho Lieu

Ho Lieu Thành viên cấp 1

Cảm ơn bạn Heo Moi 2607 nhieu nha!!! Gấp wa mình lưu từng file pdf, rồi gộp lại rồi, không biết chất lượng ảnh có còn tốt không nữa bạn!!!
  9. Ho Lieu

Ho Lieu Thành viên cấp 1

Cho mình hỏi các bạn, gộp file pdf thì chất lượng ảnh có còn như cũ không!!!Thanks
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn