Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Giúp mở file .PSD

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi nhatchanh2307, 21/10/15.

Lượt xem: 2,218

1. nhatchanh2307 Thành viên cấp 1

Chào anh chị và các bạn em có 1 vấn đề sau:
    - Em có 1 số file .PSD lưu từ PTS CS6, em mở bằng PTS CS2 ko được => Ai giúp em cách mở với.
    Thank

...
  2. dao duc viet

dao duc viet Thành viên cấp 3

download cs6 ve cài rồi mở thôi bác
  3. huyhoangdlu

huyhoangdlu Thành viên cấp 2

1 là cài cs6 để mở, 2 là copy nhờ nta save as về cs2 thôi
    Hồng Sơn thích bài viết này
  4. nhatchanh2307

nhatchanh2307 Thành viên cấp 1

Bây giơ em nhờ máy ngta có PTS cs6 mở lên rồi Save As về (nhưng nó chỉ có 1 đuôi .PSD giống nhau làm sao về mở trên CS2 dc.
    VD word 2010 .DOCX mở lưu lại thành .DOC ==> cái này sao đây ạ
  5. MichaelDinh

MichaelDinh Thành viên cấp 2

Thớt hiểu sai rồi, nhờ người ta khi lưu file chuyển về CS2 là thớt mở đc thôi.
    Photoshop thì xuất ra PSD là phải rồi, nhưng chuyển định dạng về CS2 nha.
  6. nhatchanh2307

Cụ thể mở bằng PTS CS6 lên chọn lưu làm sao mở đc trên CS2 vậy bạn => Xin lỗi mình thử mở bằng CS6 rồi ko biết lưu sao
  7. huyhoangdlu

huyhoangdlu Thành viên cấp 2

lưu định dạng PDF bạn ơi
  8. K.Trang

K.Trang Thành viên cấp 4

Hình như trong Photoshop không có phần seve file xuống các version thấp như trong Corel thì phải.
    nhatchanh2307 thích bài viết này
  9. nhatchanh2307

K.Trang hình như là vậy rồi. Mình lên đây hỏi là mong ai biết giúp mình chứ ko phải để các bạn chế diễu nhé huyhoangdlu
    K.Trang thích bài viết này
  10. K.Trang

K.Trang Thành viên cấp 4

Đúng rồi, có bạn nào biết thì vô chỉ với, bản thân mình cái này cũng không biết luôn.

Ủng hộ diễn đàn