Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Goodbye Summer [Lần đầu cầm máy chụp ảnh]

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm Photoshop của bạn' được đăng bởi Thắng Hoàng, 19/8/12.

Lượt xem: 2,718

1. Thắng Hoàng Thành viên cấp 2

_ Hehe đây là lần đầu e cầm máy chụp ảnh sau bao lần đi chơi cùng các hot girl, photography phởn mà =))
    và tất nhiên tự em chỉnh sửa luôn
    _ Cũng rất tình hình là em khá mê đồ họa trong đó có chụp ảnh e mới phát hiện ra thôi ( thích nghiên cứu về điện thoại máy tính nữa nhưng cái này bỏ qua ) nhưng ngành e học hiện tại : năm 2 ngành Tự động hóa - khoa cơ điện - ĐH Nông nghiệp Hà Nội
    không biết có lên học cài này thêm làm nghề tay trái không hay thi lại đại học đây chán quá :((

CÁc bác nhận xét nào : hi ^^ :)

@ ảnh chưa chỉnh :
    1 [​IMG]
    2 [​IMG]
    3 [​IMG]
    4 [​IMG]

@ ảnh đã chỉnh
    1 [​IMG]
    2 [​IMG]
    3 [​IMG]
    4 [​IMG]

@ ảnh không chỉnh

like hay dislike cái nào các bác cứ thoải mái phát buổi liều :))

https://www.facebook.com/sieusaogame

...
    Syter thích bài viết này
  2. Dung Jin

Dung Jin Thành viên cấp 2

Pic chưa chỉnh sửa: ảnh chụp hơi tối, mà bạn chụp bằng máy ảnh du lịch phải không?
    Pic đã chỉnh sửa: do ảnh hơi tối nên da nên chỉnh sửa lại 1 chút cho sáng và đẹp hơn, blend cũng không ổn lắm, pic 1,3 da mẫu bị ám màu, còn pic 4 dùng blur chuẩn hơn thì sẽ đẹp hơn :D
    Hổ Báo VietDesigner thích bài viết này
  3. Thắng Hoàng

Thắng Hoàng Thành viên cấp 2

cám ơn bác nhiệt tình bác nhận xét gần chuẩn hết rùi đấy
    đúng là e học mot vài chiêu trên mạng muốn khắc phúc nhưng tay nghề còn non :)) không làm gì được :( hehe
    nhìn ảnh bác nào học qua về ảnh được đào tạo ít nhiều là e cũng biết liền
  4. Người tình của gió

Người tình của gió Thành viên cấp 2

cái cuối bắt hay đấy :x
  5. Kun Shinjite

Kun Shinjite Thành viên cấp 1

ảnh chụp bị ngược sáng nên hơi tối, cái đầu ảnh chỉnh rồi màu vàng quá, bị ám màu luôn, ảnh số 4 màu đẹp nhưng bố cục chưa đẹp lắm :P
  6. Mai đen

Mai đen Thành viên cấp 3

về phần chỉnh sửa thỳ 3 cái đầu đều k ổn lắm, pic 1 thỳ da mẫu vàng quá, pic 2 lại có cảm giác hơi tái, pic 3 thỳ da mẫu lại sạm đen tối mù, màu pic 4 thỳ ổn hơn nhưng blur thỳ e nghĩ chỷ nên blur phần trên thôi, phần dưới nên bỏ đi vì nó hơi ảo
    còn về ảnh chụp thỳ xét về kĩ thuật thỳ đây là máy du lịch nên e k chém về vấn đề này nhưng còn phần bố cục thỳ chưa thật sự có tính sáng tạo, các góc chụp trùng lặp, chưa có tính sáng tạo ( vì e cũng hay chụp = máy du lịch nên thường chất lượng ảnh k tốt nên muốn dùng bố cục để làm lu mờ đi phần yếu kém về chất lượng :))
    nhưng nói chung thỳ bộ đầu tay thỳ vẫn là ổn, nếu cố gắng đầu tư thêm kĩ năng thỳ chắc chắn sẽ có tiến bộ :D
    p.s: có nguy cơ e sẽ vào đh nông nghiệp cùng a này =))
  7. Iris Dang

Iris Dang Thành viên cấp 1

Mới tập chơi nên mình cũng ko có ý kiến gì. Nhìn màu thì mình đoán là bạn chụp bằng máy nikon ko biết có đúng ko. Cố chụp đủ sáng để mặt mẫu sáng. Chứ tối om thế này là hỏng rồi. Đo sáng vào mặt mẫu. Nếu mẫu đen quá thì tăng thêm sáng EV khoảng +1 là đc.
  8. llivillr.kun

llivillr.kun Thành viên cấp 2

:| mình thấy cái pic 1 bạn chỉnh hơi quá tay chút :|
    Pic cuối nhìn hay hay bạn :D
  9. amorous2k7

amorous2k7 Thành viên cấp 3

Pic 1 mod bị ám màu ý.
  10. Thắng Hoàng

vãi
    vãi :)) các bác nhận xét cứ phải gọi là chuẩn đét =))
    nhất là máy nikon sao biết vậy có kinh nghiệm nào cho mình không hi
    và sai mỗi máy này không phải máy du lịch ngại quá, máy con bạn nó làm báo chỉ cầm máy đi phỏng vẫn thôi chứ chả biết tẹo gì về máy ảnh hay máy tính cả , thi thoảng đi chơi chụp cho nó up lên face thôi , lên em cũng không rõ cách chỉnh máy đâu hehe
    ai cũng thích cái cuối nhỉ hài thật , pic 1 quên ko mask ko xóa mẫu đi lên ám màu
    Mai đen bạn thi vào nông nghiệp ah , có hết điểm rồi còn gì
  11. pitlamgi

pitlamgi Banned

Mình thích bức MOd chụp cùng Vespa :x

Nhìn nhẹ nhàng thật :)
    Ác Mộng thích bài viết này
  12. th4nhco0l

th4nhco0l Thành viên cấp 2

cái thứ 4 :-?
  13. Mai đen

Mai đen Thành viên cấp 3

máy này k phải máy du lịch thỳ bác cần trau dồi skill r, chứ ra ảnh mà k khác máy du lịch là mấy thỳ toi r :))
    e thi r, đỗ r, cơ mà đang chờ nv trường khác :))
  14. QNdesigner

QNdesigner Thành viên cấp 1

píc 1 ảnh hơi vàng vào mod bạn à
  15. Viet

Viet Thành viên cấp 1

nói thật là em mẫu k ăn ảnh tí nào ;))
  16. Thắng Hoàng

hehe còn nhiều ảnh t ngĩ ngược lại chắc do tớ tay nghề kém thui :)

uk ảnh 4 nhẹ nhàng thật bảo sao con bé cứ đòi đi rửa mội tội text xấu
    úp thêm cái nữa cũng bị lỗi text
  17. rongtihon

rongtihon Thành viên cấp 1

Tấm cuối được đó bạn mà bị sai chính tả rồi... :))

Nếu bạn cầm chụp chơi giùm nhỏ bạn up lên face thì set auto cho rồi... có khi còn đẹp hơn...
    Còn nếu muốn vọc và tìm hiểu nhiều thì lúc ấy hãy set manual hay A P S gì đấy... tuỳ !
  18. vandieutot

vandieutot Thành viên cấp 2

- Đúng là lần đầu chụp ảnh có khác! bạn có máy ảnh chụp thì cố gắng phát huy hết công suất của máy ảnh nhé! chả bù cho mình có cái điện thoại cùi!

- Chụp ảnh bạn hãy cố gắng chọn hướng sáng nhé! chọn làm sao cho mặt mod với mặt trời đối diện nhau ấy! Cố gắng lấy cảnh thật đẹp vào nhá!
  19. Triệu Duy

Triệu Duy Thành viên cấp 2

Tấm có cái xe chạy qua nhìn hay đấy :D
  20. Thắng Hoàng

cám ơn hehe
    vài hôm nữa rảnh show clip các bác nhận xét tiếp :D
    pitlamgi thích bài viết này

Ủng hộ diễn đàn