Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Góp ý cho e về Logo ạ

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi Trịnh Kỳ Nam, 5/4/14.

Lượt xem: 2,519

1. Trịnh Kỳ Nam Mới đăng kí

Hôm qua e và bạn mới vẽ cái Logo cho CLB văn nghệ trong trường. Theo e thấy thì nó là sự kết hợp hài hòa giữa chữ (mang nội dung chính) và hình ảnh. Hơn nữa sợi dây quấn vòng tròn 1 cách tự nhiên, tạo nên nét riêng biệt và mang cá tính mạnh.

Nhưng cũng có 1 số người chê là "nhìn như quê mùa", "rối rắm",v...v... Xin mọi người cho ý kiến giúp em ạh!
    Chân thành cám ơn mọi người nhiều và mong rằng forum mình ngày càng phát triển ạ![​IMG]

...
  2. Thái Châu

Thái Châu Thành viên cấp 4

Theo cá nhân mình thì nên cho cộng dây cờ rắc Micrô đó chạy xuống 2 hàng dưới là đủ rồi. Vậy nhìn rối lắm. Khó thi công nữa, mặc dù ấn tượng.
  3. Trịnh Kỳ Nam

Trịnh Kỳ Nam Mới đăng kí

Khó thi công là sao ạ? Dây cờ rắc xuống 2 hàng dưới tức là xuống tận chữ "College of..." luôn hả a?
  4. Thái Châu

Là bỏ cái vòng tròn luôn, chỉ cho nó chạy theo 2 đường thẳng của chữ :"College of .."
    Nhưng tốt nhất là bỏ luôn cọng dây nhé.
    Logo phải CHÍNH XÁC khi vẽ lại hay thi công. Còn cái Logo này thì chính bạn vẽ bạn còn không nhớ nó cuộn mấy vòng dây nữa sao mà người khác nhớ. Với thi công chữ nổi, hộp đèn khó lắm bạn ơi.
  5. Trịnh Kỳ Nam

Trịnh Kỳ Nam Mới đăng kí

nếu bỏ cuộn dây thì khác nào Logo của e toàn chữ không ạ? HƠn nữa chữ của tụi e sử dụng font có sẵn nên chẳng thể gọi là riêng được a? @@
  6. Thái Châu

Thì giữ lại cái chui cắm được rồi, đơn giản dễ nhớ. Nhìn kĩ thì chữ M bạn Bóp nhỏ nó à? Sao có cảm giác nó bé hơn mấy thằng kia vậy? Chứ cuộn dây đó kiu vẽ lại cũng khó. :)) Mà tỉ lệ nó cũng chẳng có.
  7. Jos Skeleton

Jos Skeleton Thành viên cấp 2

mình thấy đẹp, ấn tượng là ở cái jack cắm đó, tính sao cho sợi dây đi ra và kết thúc tinh tế, không khiên cưỡng là được, quấn 1 đống vậy cũng khó chịu lắm
    Trịnh Kỳ Nam thích bài viết này
  8. truonggiang87

truonggiang87 Thành viên cấp 2

Bạn thử phác kiểu này thử nha - chứ nhìn cái cuộn dậy của bạn mình thấy hơi rối - Càng đơn giản càng tốt bạn àh .....Sr vì chỉnh lại file logo của bạn ...Biến cái vòng tròn thành cái micro nghe nhạc luôn thử đi bạn ...nhiều mẫu dễ chọn lựa ...
    linhmixdj, Trịnh Kỳ Namlenm thích bài viết này.
  9. lenm

lenm Thành viên cấp 4

cái thứ 2 của bác truonggiang87 khá ổn đấy thớt, đơn giản và giàu ý nghĩa
  10. truonggiang87

Mình thì muốn uốn cái vòng tròn trên chữ S như 1 cái tai nghe có gắn micro luôn ...Nhưng hôk có thời gian nhiều .
  11. lenm

lenm Thành viên cấp 4

em thấy bác làm ntn hay hơn, nó gợi tưởng tượng hơn nhiều, chữ S nếu uốn như thế thì phá typeface, sợ sẽ hơi phản cảm đó
    truonggiang87 thích bài viết này
  12. truonggiang87

Cái vòng tròn trên chữ S nhìn ghơi hơi giống cái này nè lenm - không đụng gì đến font chữ ...
  13. dnkg87

dnkg87 Thành viên cấp 2

Người ta chỉ cách điệu một chi tiết gì đó để gợi ra hình ảnh cái mic thôi chẳng hạn.
    Chứ bê cả cuận dây vào thế kia thì ...
  14. Lưu Hoàng Kiếm

Lưu Hoàng Kiếm Thành viên cấp 2

Bản thiết kế của bạn ấn tượng khi vẽ trên giấy. Còn LOGO thì mình fải gọt theo vòng tròn, rồi in lên áo, sản phẩm,....Nhìn nó lạ chứ ko sang, vì thật sự hơi rối 1 tí đó bạn. Bạn tưởng tượng nhìn lên áo vs cái logo đó rồi cảm nhận thử thì sẽ cho bạn cái nhìn khách quan hơn về thiết kế của bạn. LOGO đơn giản mà nhiều tầng ý nghĩa thì nhìn nó mới phê ^^, theo ý mình thì nthế. Vs lại mấy cái vòng dây quần bạn vẽ freehand, ko theo quy luật nên cũng khó thi công theo nếu muốn logo khắc nổi, im chìm.

Gợi ý của pác truongiang ok đó bạn, đơn giản mà hiệu quả
    Chỉnh sửa lần cuối: 5/4/14
  15. maxiqboy

maxiqboy Thành viên cấp 1

công nhận cuộn dây cho vào nhìn rối lắm, nếu bác thích thì đổi lại là 1 vòng tròn ngay ngắn vòng xuống cái giắc cắm là đc rùi, hoặc lấy hình cái tai nghe trên bao quanh chẳng hạn, vòng giắc cắm tạo thành chữ I :D
  16. noname_0

noname_0 Thành viên cấp 4

mình thik option thứ 2của bác truonggiang87
    đang định làm như vậy thì kéo xuống dưới đã thấy bác làm ùi ==!
    truonggiang87 thích bài viết này
  17. Trịnh Kỳ Nam

Trịnh Kỳ Nam Mới đăng kí

Thật sự e cám ơn mọi người nhiều lắm. Về màu sắc, ổn phải không ạ???
  18. noname_0

noname_0 Thành viên cấp 4

màu xanh lên thử xem @@!
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn