Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Góp ý dùm em cái logo này

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày sản phẩm nhận diện của bạn' được đăng bởi toaiking, 19/6/13.

Lượt xem: 1,918

1. toaiking Thành viên cấp 1

...
  2. luisleo29

luisleo29 Thành viên cấp 3

Bạn cho mình biết trong cái khung đó, bạn muốn lấy điểm nhấn là cái gì? LOGO bạn thiết kế dành cho trường học, thì có những điều gì liên quan đến trường: kiến trúc chính, chuyên ngành đào tạo hay những thứ biểu trưng cho giáo dục?
    Nhìn vô y chang tranh trừu tượng, hok hiểu gì hết đó bạn,...
    :|
    PS: Màu sắc mình thấy OK rồi.
    toaiking thích bài viết này
  3. minh_khuyen_da_xoa

minh_khuyen_da_xoa Thành viên cấp 2

làm logo muốn trình bày, bảo vệ thì đầu tiên phải giải thích ý nghĩa hình ảnh và cả màu sắc
  4. toaiking

toaiking Thành viên cấp 1

logo mình nhấn chữ v là vinatex, khoảng trắng là biểu tượng cuốn sách thể hiện đa ngành nghề. Trường này thế mạnh là may mặc nên m tk như những dãi lụa đó.
  5. Già bản

Già bản Banned

Đẹp đấy, type face sửa tí đi. Ví dụ cho đít chữ C nó lỏng ra một tí
  6. luisleo29

LOGO của bạn càng nhìn kỹ thì mình cảm nhận nó giống như 1 thác nước hay 1 đập thủy điện, đại loại giống vậy :|
    Mảng xanh đậm: nếu bạn nhấn dưới dòng chữ VETC thì trên LOGO bạn cũng phải dùng nó để làm màu của chữ V (Trong LOGO mảng màu này rất dư thừa)
    Về cuốn sách thì mình nhìn ra được 1 chút, nhưng vẫn chưa ra chất cuốn sách lắm.
    Còn dải lụa thì mình bó tay, không nhìn ra được nếu bạn không nói.
    Nhận xét của mình là thế :">
  7. Tâm Hà

Tâm Hà Thành viên cấp 5

1 câu thôi.... Quá rối
    luisleo29 thích bài viết này
  8. luisleo29

Tâm Hà anh vợ nói chuẩn như Lê Duẩn :">
    Tâm Hà thích bài viết này
  9. Tâm Hà

Tâm Hà Thành viên cấp 5

Mình góp ý thế này, nếu trường này thế nạnh là may mặc, sao bạn ko thử cách điệu chữ V thành hình cái cổ ái sơ mi. tiếp đó bạn khai thác mảng trống thành cuốn sách hoặc cái mũ cử nhân, bạn thử xem sao?
    toaikingluisleo29 thích bài viết này.
  10. ILovePhotoshop

ILovePhotoshop Admin page Vietdesigner.Net

Thử chuyển sang ý tưởng khác đi bạn . Ko dc rồi hãy quay lại ý tưởng này tiếp :)
  11. Tiểu Hổ

Tiểu Hổ Thành viên cấp 2

Chính xác là rối
  12. Thái Châu

Thái Châu Thành viên cấp 4

Thiếu điểm nhấn.
  13. Già bản

Già bản Banned

Thế là đẹp rồi. Khoảng trắng cách điệu thành đường phay hơi bị được đấy ( mà ko biết trường này có mạnh về cơ khí không ?)
  14. SANGO247.COM

SANGO247.COM Thành viên cấp 1

Phần chữ là Ok rồi, tuy nhiên biểu tượng thì rối quá, không có điểm nhấn.
    Nên giản lược bớt biểu tượng đi, không nên chi tiết quá.

Ủng hộ diễn đàn