Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Góp ý dùm mình vài cái logo

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày sản phẩm nhận diện của bạn' được đăng bởi aris, 17/8/14.

Lượt xem: 2,164

1. aris Mới đăng kí

Chào mọi người, mình là sinh viên và trong quá trình học thiết kế thì mình có làm 1 số logo. Hôm nay post lên đây nhờ mọi người góp ý dùm, vì trình độ mình còn yếu và chưa có kinh nghiệm ra làm thực tế nên hy vọng mọi người góp ý chi tiết vào. Mình rất cảm ơn vì điều đó :)

...
    doanhaitujumb0sanlat thích bài viết này.
  2. Thái Châu

Thái Châu Thành viên cấp 4

Lasalle là ổn nhất.
    Vn Fruit hình như vẽ cái lá ngược hả bạn?
  3. doanhaitu

doanhaitu Thành viên cấp 2

Logo 1: font chữ Hilton chưa đạt, chưa sang. Không nên cách điệu chữ L nữa và nên viết hoa toàn bộ chữ Hilton, thu nhỏ lại 1 tí và dãn chữ ra. Phần symbol không hài hoà giữa khoảng trắng của chữ T và mảng màu tím của chữ H.
    Logo 2 cách điệu thái quá 2 chữ T và chữ L, người xem không nhận ra đâu.
    Logo 3 mình thấy mất cân đối về bố cục.
    Logo 4 tốt.
    Logo 5 các Font chữ và cách trình bày thấy không phù hợp với Food lắm.
    Con mắt mỗi người mỗi khác, nên nhiều khi góp ý rồi bạn cứ tự hỏi: Chỗ này không hài hoà là sao ta?, chỗ kia vậy là sao ta? :)
  4. Trần Duy Hoàng

Trần Duy Hoàng Thành viên cấp 3

mình ko biết nhiều về tk logo mình thấy bạn làm khá đơn giản mà bắt mắt trừ cái số 2 và cái cuối cùng, số 2 nhìn mãi mới luận ra đc hữ gì còn cái cuối thì Sài gòn food thì phải viết tắt là SGF chứ lại SFG. Ý kiến cá nhân :)
  5. aris

aris Mới đăng kí

Thái Châu doanhaitu Trần Duy Hoàng
    Cám ơn các bạn nha, mình đã ghi nhận, và đang trong quá trình sửa chữa, xong mình sẽ post lên nhờ mọi người chỉ giáo thêm nha
  6. Zeratul

Zeratul Thành viên cấp 2

mình ko có exp nên xin phép đánh giá theo khách vãng lai

cái 1 2 cuối hơi khó nhìn, ý mình là nhìn + hiểu.

cái 1 đọc chữ hotel mới hiểu ngành cty
    cái 2 ko hiểu gì, dài quá ngại đọc, loằng ngoằng quá ngại nhìn
    cái cuối: mình ghét nghiêng đầu

Ủng hộ diễn đàn