Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Góp ý hộ em tấm ảnh.

Chủ đề thuộc danh mục 'Tác phẩm ảnh chụp của bạn' được đăng bởi LiptonChanhĐá, 15/6/13.

Lượt xem: 1,858

1. LiptonChanhĐá Thành viên cấp 2

Em chụp cùi bắp đó giờ.
    Góp ý cho em tiến bộ với ạ (づ ̄ ³ ̄)づ

...
  2. Hiếu Trần Duy

Hiếu Trần Duy Thành viên cấp 2

thêm tí xanh mây trời thì đẹp lắm bác :D
    LiptonChanhĐá thích bài viết này
  3. LiptonChanhĐá

LiptonChanhĐá Thành viên cấp 2

Hiếu Trần Duy chiều nay sài gòn âm u lắm bác ạ, khoản ghép trời mây xanh thì em mù :")
  4. VietHa

VietHa Thành viên cấp 1

cái này ko phải do âm u mà không có nền trời đâu, trời bạn sáng bừng thế kia maf, giảm phơi sáng xuống sẽ chụp đc nền trời + chỉnh lại kenvin hoặc picture style ( nếu máy không chỉnh đc Kenvin
  5. VietHa

VietHa Thành viên cấp 1

đóng bớt khẩu + tăng thời gian màn trập ( cách chỉnh phơi sáng đấy bạn) mình cũng mới tập chụp thôi chia sẻ tí những cái mình đoc đc
  6. LiptonChanhĐá

VietHa đó là do blend bạn à :")
  7. VietHa

VietHa Thành viên cấp 1

thế mình chịu rồi, nếu blend rồi đăng thì bạn nên đặt tít khác chứ
    nhưng blend kiểu gì mất đc cả nền trời hay thế ,
  8. Jan 21st

Jan 21st Thành viên cấp 2

Mình thì cũng ko góp ý nhiều đâu :D
    Chỉ nhắc bác chú ý 1 chút :D Vì bác cố tình chụp ảnh theo bố cục thẳng đứng thì nên để ý những cái nhỏ xung quang khiến cho bố cục không nhức mắt nhé :D
    Như cái Cột Đèn phải song song với mép ảnh nhé :D
    E là người cầu kỳ nên cái ảnh nào mà cột chưa song song với mép ảnh khi chụp thẳng đứng thì 1 là Crop, 2 là xóa luôn :3
    LiptonChanhĐá thích bài viết này
  9. LiptonChanhĐá

Ủng hộ diễn đàn