Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Góp ý tạo chuyên mục về "Fashion design" và "Tổng hợp các sự kiện, cuộc thi "

Chủ đề thuộc danh mục 'Góp ý cho diễn đàn' được đăng bởi frogg99142, 21/8/13.

Lượt xem: 4,840

1. frogg99142 Mới đăng kí

1. Không dài dòng, đi thẳng vào vấn đè nhé! Mình thấy diễn đàn đã có rất đầy đủ các lĩnh vực về thiết kế, và painting là một chuyên mục khá hot trong forum. Tuy nhiên có một sự thiếu nhe đó là về mảng thiết kế thời trang, khi hầu như mảng này chưa được khai thác dù nó rất tiềm năng.
    Hiên nay, số lượng các bạn trẻ đam mê thiết kế thời trang là không hề nhỏ, tuy nhiên vấn đề là sân chơi dành cho các bạn chưa nhiều, phổ biến và chưa được đầu tư.
    Nếu chúng ta thành lập được một góc nhỏ cho thiết kế thời trang và quảng bá rộng rãi để mọi thành phần yêu chúng có thể biết đến, thì mình tin rằng mọi người sẽ ủng hộ rất tích cực và xem from vietdesign là một địa chỉ đáng tin cậy để cùng nhau chia sẽ những thiết kế của mình!
    2. Hiện nay có rất nhiều cuộc thi được triển khai nhằm tạo sân chơi cho các bạn trẻ, để giúp các bạn có thể tiếp cận được với tài năng của mình, phát hiện ra chúng
    Tuy nhiên có một điều đáng tiết rằng, rất nhiều bạn có tài năng lại không thể tìm hiểu để tham gia các cuộc thi đó, và nếu tìm hiểu được thì các bạn lại rất lúng túng trong việc đăng ký dự thi như thế nào, hay các vấn để nảy sinh như cách gửi bài, yêu cầu, chủ đề, thời gian gửi bài,...
    Thế nên mình có một đề xuất là forum nên mở một box chuyên cung cấp những thông tin về tất cả các cuộc thi đang diên ra và cung cấp những thông tin cụ thể về cuộc thi đó để giúp các member của forum dễ dàng tham gia

...
    COLNAT, ZinPThành Lộc thích bài viết này.
  2. Thành Lộc

Thành Lộc Thành viên cấp 3

Nice Idea.

:+1::+1::+1::+1::+1:
    :like: :like: :like: :like: :like:
  3. Phạm Hữu Dư

Phạm Hữu Dư phamhuudu.com Ban quản trị

Vấn đề thứ 1, mặc dù thời trang cũng thuộc về thiết kế, tuy nhiên diễn đàn chúng ta lại chuyên về tkế đồ họa hơn, cho nên để phát triển được chuyên mục tkế thời trang sẽ rất cần có người chuyên môn để đảm nhận phát triển! Vấn đề này hi vọng sẽ này sẽ tiến hành đc!

Vấn đề thứ 2 thì bạn vào đây: http://forum.vietdesigner.net/forums/su-kien/
    ZinP thích bài viết này
  4. frogg99142

frogg99142 Mới đăng kí

Cảm ơn ad đã reply. Câu trả lời của ad đối với mình rất thỏa đáng. Tuy nhiên mình thấy về mảng thiết kế thời trang vì chúng ta chưa triển khai nên những nhân tố giỏi ở phần này chưa xuất hiện, hoặc trong số các member của vietdesign củng sẽ có một số bạn tgiori về mảng này nhưng chưa được phát hiện. Còn vấn đề thứ 2 có lẻ vì mình chưa tìm hiểu kỉ nên thiếu sót, nhưng mà mình thấy nếu để một góc giới thiệu các sự kiện ở ngay forum thì sẽ tiện lợi hơn.
    Đó là một vài ý kiến mình đề xuất, có điều đúng có điều sai, mong ad xem xét và tìm hiểu xem có thể áp dụng hay không :)
  5. ZinP

ZinP Thành viên cấp 3

Cho em đào mộ phát, bác Phạm Hữu Dư sớm xem xét mở thêm box Fashion Design đi ạ, em là em ủng hộ hai tay luôn :D em muốn được phát triển kĩ năng vẽ tay mảng fashion ngay trên diễn đàn cho tiện :D
  6. Phạm Hữu Dư

Phạm Hữu Dư phamhuudu.com Ban quản trị

ZinP cậu học về thiết kế thời trang àh?
    ZinP thích bài viết này
  7. ZinP

ZinP Thành viên cấp 3

em vẽ lint tinh chứ có học hành gì đâu :D
    định là lên ĐH tranh thủ học thêm cái Fashion này, cộng với cái stylist cho nó màu mè :))
    bác hỏi e làm gì :))
  8. phuongthustudio

phuongthustudio Thành viên cấp 5

nghe thì hay đấy ! nhưng mình nghĩ sẽ Ế :( quá nhiều box cũng không tốt phân tán chuyên môn diễn đàn sẽ bị loạn.
  9. ZinP

ZinP Thành viên cấp 3

nếu bác Dư xét thấy không được thì thôi :))
    em thế nào cũng được :))
    sợ là thẩm du một mình trên facebook thì buồn nên kéo qua đây gặp nhiều anh chị em cùng một sở thích, để mà chỉnh sửa cho nét vẽ chau truốt :D:D:D

Ủng hộ diễn đàn