Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Góp ý về giao diện web mới làm.

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về web' được đăng bởi Mèo Tôm, 29/5/15.

Lượt xem: 3,295

1. Mèo Tôm Thành viên cấp 1

Chào các bác em là gà mới tập làm website. Có website làm về bất động sản cho khách hàng mới làm xong hôm qua. Các bác góp ý xem có vấn đề gì không :).

...
    thandanit thích bài viết này
  2. nhantam

nhantam Mới đăng kí

Đẹp ... cho hỏi chi phí để build một website như trên là bao nhiêu vậy bác ?
    Mèo Tôm thích bài viết này
  3. Mèo Tôm

Mèo Tôm Thành viên cấp 1

4. thandanit

thandanit Thành viên cấp 2

ngon đấy bác :))

chi phí trang này tầm 2-3tr là đẹp bác nhỉ :D
  5. huynhtoan.it

huynhtoan.it Thành viên cấp 2

:)
    Chỉnh sửa lần cuối: 29/5/15
  6. nell

nell Mới đăng kí

Trang này trông được đấy em.mà phần footer cần cần căn chỉnh và bố cục lại vì hơi rời rạc.:D
  7. Pippi

Pippi Thành viên cấp 2

1 : Theo cá nhân mình là bạn này ko phải là " GÀ tập làm website "
    2 : Web cho ng việt vậy ổn
    3 : bạn nên thoát khỏi cái màu vàng đó, tông màu vàng đó luôn ( đổi mới bằng cách tham khảo màu khiến ng dùng an tâm chặng hạn ).
  8. huynhtoan.it

huynhtoan.it Thành viên cấp 2

eof ooi. sr moi nguoi
  9. iViperious

iViperious Thành viên cấp 3

#4 " Chi phí trang này tầm 2 - 3tr " =))) có mấy người như bạn bảo sao cái nghề này ở VN nó rẻ mạt như này =)))))
    Mèo Tôm, Lazio AuditoreNamHoang thích bài viết này.
  10. thunderlion95

thunderlion95 Thành viên cấp 3

Riêng cái bản vẽ chưa có code này đã đáng giá $300 rồi ấy chứ! 2-3tr thì cạp đất mà ăn thôi! =)))
    Mèo TômLazio Auditore thích bài viết này.
  11. thunderlion95

thunderlion95 Thành viên cấp 3

Công ty bất động sản theo mình thấy trên theme forest người ta chọn tone màu vàng sáng hơn, nhìn rất là bắt mắt và tương phản cao! Giao diện rất là sạch cơ mà cá nhân mình thích bề ngang nó rộng thêm tí nữa! Khoảng 1200 - 1600px mới hợp mốt bây giờ! ^^
    Mèo TômLazio Auditore thích bài viết này.
  12. NamHoang

NamHoang Thành viên cấp 2

theo ý kiến cá nhân mình thì chưa có điểm nhấn và hơi đơn điệu chút bác ạ.
  13. gadien.93

gadien.93 Thành viên cấp 2

bác build định làm = html5/css3 à? màu đen hợp với tông màu đồng, nhìn sang nhưng ko hợp lắm với tông trắng, nhìn hơi trìm. Nếu dự định làm animate thì chưa ổn lắm từ phần "các dự án đã thực hiện" còn làm = html bt thì ok. Mà bác chả show hover lên cho khách nhỉ :v khiến thằng front-end hơi bị động, hơi đơn điệu từ "cdađth", chắc bác định làm carousel cho cái 2 cái đấy, nhưng thế thì đơn điệu quá @@! bố cục khá ngon. liên kết nên để to lên nếu bác ko muốn bị developers của google nó cho tụt 10-15 điểm :v nên chú ý thiết kế cái button tý, cũng hơi đơn điệu :v cái background footer có noise nữa thì đẹp :D
  14. gadien.93

Nhìn kiểu này là biết cho Responsive mà bác @Thọ Béo
    Mèo TômThọ Béo thích bài viết này.
  15. nell

nell Mới đăng kí

trang home thế này 2,3 triệu là hợp lí rồi.Còn màu của Website thì phải lấy theo logo,sao thay đổi được .Với lại màu vàng gold pha nâu đất này hợp với công ty bấy động sản hơn, nó sang trọng phù hợp với tính chất công ty hơn là màu vàng sáng mà các bạn hay thấy trên TFR.
  16. Pippi

Pippi Thành viên cấp 2

17. Mèo Tôm

Mèo Tôm Thành viên cấp 1

@gadient.93 tiếp thu ý kiến của bạn. Mình ko up bản hover hay bất kể cả show menu blah blah... chỉ up lên xem cái đập vào mắt ban đầu nó ntn đôi với các bác :3. Còn màu thì ko thể ko làm theo lời khách "Nhất là với khách hàng VN"
  18. Lazio Auditore

Lazio Auditore Thành viên cấp 2

Cỡ này mà là gà =))
    Chắc bác cũng dữ dội lắm =))
    Btw, đẹp nè :like:
  19. Thọ Béo

Thọ Béo Mới đăng kí

Mình ké ý kiến với, mình ko tính dùng Responsive mà cứng luôn, ko biết ổn ko ?

20. gadien.93

Ồ lâu lắm mới thấy 1 ng dùng font Museo Sans :3
    Trước tiên mình nghĩ bạn nên thiết kế lại cái Button :v sau khi mình đọc 1 bài của nước ngoài thấy cái Button rất quan trọng để tạo ấn tượng và thu hút người dùng
    Cái thanh Search dùng để chuyển bố cục hơi kỳ, mình thấy nó làm vỡ đi bố cục, làm cho bố cục ko có tính liên kết với cái dưới. Mà 2 cái mũi tên chỉ xuống là gì thế bạn :D
    Cái Slide tin tức nổi bật bé quá so với với 2 cái margin, nên nhìn nó hơi kỳ kỳ :v , mình biết là bạn định để chuyển với "Kênh Truyền Hình"
    Nếu mới nhìn thì thấy đẹp, nhưng cứ sữa với đen nhìn nó tối cả trang bạn à :D sao ko thử dùng xanh blue xem :D
    Cả cái "Video mới nhất" nó cũng như cái trên @@!
    Footer bạn để padding hơi cao để tâm 10px là đc rùi, cơ mà hơi đơn điệu
    Toàn ảnh với slide nhỉ :D sao ko có thêm 1 layout giới thiệu, mình nghĩ sẽ ngon hơn :D

Ủng hộ diễn đàn