Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[HD] Tách Ảnh Phức Tạp Ra Khỏi Nền Bằng Photoshop Chỉ Cái Click Chuột

Chủ đề thuộc danh mục 'Ghép ảnh' được đăng bởi minhthangstudio, 3/10/15.

Lượt xem: 19,520

1. minhthangstudio Thành viên cấp 1

Mình nghĩ chắc ở Forum nhiều ACE cũng biết ròi nhưng chắc cũng không phải là ai cũng biết, mình thấy cách này hay nên làm liều chia sẽ cùng ACE hi
    HD:

...
    songngu2014, Alexsander, Phạm Hữu Dư2 người khác thích bài viết này.
  2. xacutara1235

xacutara1235 Thành viên cấp 2

tách cái nền trắng thì chỉ cần chuyển mode thành multiply thì nó khử hết màu trắng rồi.
    Bạn tách dùm mình cái hình này theo cách của bạn đi.
  3. minhthangstudio

minhthangstudio Thành viên cấp 1

Cách này thì mình cũng đã nói ở trên mình thấy hay nên chia sẽ và cũng biết Forum nhiều người thừa biết bạn xacutara1235 nhe
    bài viết này mục đích mình muốn chia sẽ với các bạn chưa biết cách tách nền đơn sắc mà mình thấy hay đen, trắng, xanh, đỏ, tím, vàng... đều tách được
    còn ảnh đa sắc của bạn thì cũng tách được với cách cũng đơn giãn nhưng cách khác còn cách này bạn biết là làm không ổn với ảnh của bạn mà còn kêu mình làm bạn đố mình à :(
    Trần Đà, xuanxuxuxacutara1235 thích bài viết này.
  4. jstk3979

jstk3979 Mới đăng kí

xacutara1235 : vậy đối với ảnh như của bạn thì làm cách nào tách nền nhanh và hiệu quả, có thể chia sẻ với mình đc không ? Thanks .
  5. Tiểu Minh Tâm

Tiểu Minh Tâm Thành viên cấp 2

Dùng Refine Edge hoặc Background Eraser Tool cho thẩm mỹ tốt nhưng yêu cầu có vùng chọn tương đối
    minhthangstudio thích bài viết này
  6. xacutara1235

xacutara1235 Thành viên cấp 2

jstk3979
    Với bản PS mới như giờ thì dùng Refine Edge tốt, còn mình thấy mấy ông thợ xử lý ảnh bạn mình thì người ta chỉ dùng Magnetic lasso tool là đủ. Ảnh phức tạp như ảnh chụp người thật thì ko có cách nào nhanh được đâu. Chỉ có làm thủ công và thao tác tốt sẽ nhanh thôi.

Riêng cái hình mình đưa lên thật ra rất dễ tách, lý do là xung quanh cái hình chính có viền đen bao quanh rồi, xài Magic wand tool chỉnh Tolerance cao lên xíu , giữ shift rồi chấm vào background thôi.
    minhthangstudio thích bài viết này
  7. xeotlp

xeotlp Mới đăng kí

Cách này thấy hay mà ta
  8. minhthangstudio

9. audition23

audition23 Mới đăng kí

hic, bạn hướng dẫn cứ như mới vào nghề vậy, cách tách này mà bạn đặt title là " phức tạp " thì mình pó tay, tách background 1 màu mà.
  10. Minionn

Minionn Thành viên cấp 2

Với ảnh như avt của mình thì dùng Background Eraser Tool tách nền trắng thì nó bị lẹm 1 ít vào
    Ko biết cách này có tách nguyên vẹn đc ko nhỉ
  11. minhthangstudio

audition23 Bạn đọc kỹ dùm mình, mình nói là ảnh phức tạp chứ không nói nền, background phức tạp, background bạn nói 1 màu ừ thì đúng với hiểu biết của mình thì ảnh như này thì cách của mình mình thấy hay, nhanh nên mình chia sẽ, có thể có những cách khác hay hơn nhưng mình không biết nên mình cũng không ghi là cách của mình là nhất bạn nhe
  12. minhthangstudio

Bạn Minionn tách ảnh như avata của bạn thì bạn sử dụng Magic Eraser tool nhe, Magic Eraser tool cũng phím tắt E ở chung chỗ công cụ với Background Eraser Tool bạn nhe
  13. đỉnh

đỉnh Thành viên cấp 2

đối với mình cám ơn bạn rất nhiều với cách này. Cách này rất hữu ích khi tách 1 màu nền để suất png ,, thank bác nhiều lắm
  14. dungvuhanoivietnam

dungvuhanoivietnam Mới đăng kí

Cảm ơn bạn nhé
  15. bác ơi, em làm nhưng nó hiện ra there is not memory nhưng bộ nhớ em còn mà ?? ;_;

Ủng hộ diễn đàn