Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Help] Các bạn giúp mình vấn đề với CS6

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi Nguyen Anh, 13/11/12.

Lượt xem: 5,834

1. Nguyen Anh Mới đăng kí

Chào cả nhà, mình hiện tại đang dùng Master CS6.

Nhưng không hiểu sao trong PS mình không thấy có Filter Collection trong cột Filter.

Và trong After Effect mình không nghe được hiệu chỉnh âm thanh trong đó, mặc dù chèn âm thanh vào được, nhưng không nghe được bất cứ tiếng động nào.

Có ai biết khắc phục lỗi này thì giúp mình với nhé. Hay do soft mình cài có vấn đề? mình thử gỡ bỏ cài lại DVD khác nhưng vẫn ko thấy gì tiến triển.

Mong các bác giúp đỡ. Mình cám ơn nhiều lắm.

...
  2. Hổ Báo VietDesigner

Hổ Báo VietDesigner Huyền Thoại VietDesigner

- Vote - Download lại từng Soft riêng & Cài lại ! :D
    Nguyen Anh thích bài viết này
  3. Nguyen Anh

Nguyen Anh Mới đăng kí

Mình cũng đã thử cách này rồi bạn ơi... cũng ko thấy khả quan hơn =((
  4. dinhanhkhoi

dinhanhkhoi Thành viên cấp 2

Photoshop CS6 thử reset lại vùng làm việc xem sao = cách :
    _ Window => Wordspace => đang dùng kiểu làm việc nào thì chọn reset

_ Còn After Effect thì import nhạc vào thì không nghe được đâu....phải render xong mới nghe được....vì cái soft này nó chuyên về hiệu ứng video thôi....nó không như Premiere Pro vừa chỉnh video vừa nghe đc âm thanh
  5. Nguyen Anh

Nguyen Anh Mới đăng kí

Cũng không được bạn à.

Còn về AE thì có vài đứa bạn mình vẫn nghe được âm thanh khi import vào với CS6, đó là chỗ mình thắc mắc tại sao mà soft mình cài ko nghe đc gì, trong khi soft bạn cùng group với mình thì nghe được.

Trước đây mình dùng các ver trước thì chèn vào nghe bình thường, nhưng lên cs6 thì lại tịt T_T
  6. dinhanhkhoi

Photoshop bạn thử nhờ ai share cho bộ Filter xong đặt lại vào thư mục mặc định của nó xem - xem nó có lên trở lại bình thường không ?

uhm mình cũng đang dùng AE CS6 nó cũng như vậy đây :D
  7. Nguyen Anh

Nguyen Anh Mới đăng kí

Hi, cám ơn bạn. Nếu bạn có thì share cho mình với nhé.
  8. dinhanhkhoi

bộ filters mình vừa up đây :
    http://www.fshare.vn/file/NOWLCSOP8T/

Bạn có thể đưa thư mục này vào theo 2 đường dẫn như sau :
    _ C:\Program Files\Adobe\Adobe Photoshop CS6 (64 Bit)\Required\Plug-Ins

và :

_ C:\Program Files (x86)\Adobe\Adobe Photoshop CS6\Required\Plug-Ins

vào đến mục Plug-ins thì copy/paste cái file Filters này vào đó....( copy và paste vào cả 2 đường dẫn như trên cho đủ nha bạn....mình xài win 64 bit nên đưa luôn cả 2 ;)) )

Ủng hộ diễn đàn