Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Help]Cách đưa giá trị vào Text field khi lựa chọn giá trị của Select

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về web' được đăng bởi virut.exe, 19/12/13.

Lượt xem: 2,550

1. virut.exe Thành viên cấp 1

Chào mọi người, mình có vấn đề này cần hỏi đó là mình có 1 form với 1 thẻ Select cho lựa chọn option, tiếp theo là mình có 1 thẻ text bên dưới (text field) trống chưa có gì, bây giờ mình muốn sau khi lựa chọn option bất kỳ trên select thì sẽ có 1 nội dung tương ứng xuất hiện trong thẻ text kia, VD như trên hình sau khi mình chọn giá trị là Chieu trên select thì sẽ xuất hiện ngay nội dung là 100$ ở dưới thẻ text, còn nếu chọn Sang hay Toi ở Select thì sẽ có giá trị khác xuất hiện. Không biết kỹ thuật nào để làm được vấn đề này, anh em nào biết hay có tài liệu, demo xin chỉ giáo, cám ơn mọi người nhiều.

Hình demo:

...
  2. banbaonylong

banbaonylong Ko phải assmin

PHP:
    $('cái select đó').change(function(){
    //get value
    var abc = $('cái select đó:selected').val();
    //xử lý j đó

});
    tự google ra nhìu mà bạn, mấy cái nỳ lên stackoverflow á

Ủng hộ diễn đàn