Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Help] Cách EXport sang PNG đúng pixel trong Corel

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về Corel' được đăng bởi jack_pham1703, 14/3/15.

Lượt xem: 5,019

1. jack_pham1703 Mới đăng kí

mình mới học corel draw. khi mình export từ corel sang file png mình gặp vấn đề là hình không đúng số pixcel khi mình vẽ.
    ví dụ như mình muốn export ra png 1024x1024, khi ve mình tạo page 1024x1024 nhung khi export thi no tự ý zoom lại, khi xuất file không còn đúng pixel như mình muốn nữa ai có cách hay bài hưỡng dẫn cho mnh2 tham khảo với.
    thấy corel ai cũng keu mạnh mà không lẽ export ra png cho no đúng số pixel mà ko dc thì chắc cho nó ra rìa luôn.

...
  2. Tiêu Diêu Hậu

Tiêu Diêu Hậu Thành viên cấp 1

Bạn chỉ cần để ý phần width và Heigh là 100% là được =D
  3. jack_pham1703

jack_pham1703 Mới đăng kí

Vậy trong quá trình vẽ mình vẽ thừa ra ngoài lúc no export làm sao bỏ dc phần đó đi hay bắt buộc phải xóa?

Ủng hộ diễn đàn