Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Help] Chế độ crop preview trong Photoshop CS6

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi thoaithoai, 1/1/14.

Lượt xem: 7,223

1. thoaithoai Thành viên cấp 1

Tình hình là e mới cài bản PS cs6 cho máy thằng bạn mà khi dùng crop tool thì toàn ra chế độ Crop preview trả làm được gì. Còn 1 điều nữa là khi em ấn chuột phải vào Crop tool thì không chọn được mấy cái Prespective Crop tool và mấy cái còn lại chỉ chọn được cái crop tool trên cùng thôi à

...
  2. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

Không hiểu ý thớt cho lắm nhưng mà đó là tính năng của Crop vẫn vậy thôi? Muốn kích thước theo ý muốn thớt phải chỉnh thông số bên trên hoặc tự kéo để cắt chứ?

Tý NgáoHà Bơ thích bài viết này.
  3. thoaithoai

thoaithoai Thành viên cấp 1

Không ý e là lúc e chọn crop tool thì nó ra cái crop preview nên em không thể kéo thả để cắt ảnh được ý à. Nhập số bất tiện lắm
  4. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

Tại sao lại ko thể? Cứ di chuột vào các cạnh rồi kéo là được thôi?
    Tý NgáoHà Bơ thích bài viết này.
  5. thoaithoai

E không dõ. Nhưng toàn ra crop preview rồi k keo đc. E sợ bản ps mình ddowwn bị lỗi vì mấy cái chữ năngkhi âsn chuột phải vào crop tool e không chọn đc.
  6. Nguyễn Tôm

Nguyễn Tôm Thành viên cấp 3

Bạn thử đổi Understraned thành Ratio xem sao @@
    thoaithoai thích bài viết này
  7. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

Thớt dùng công cụ Rectangular Marquee tool tạo vùng chọn cần cắt rồi chọn công cụ Crop để cắt nhé. Mẹo đó ;)
    Tý Ngáo, Hà Bơthoaithoai thích bài viết này.
  8. thoaithoai

Hồng Sơn thích bài viết này
  9. Trịnh Thanh Minh

Trịnh Thanh Minh Mới đăng kí

Mình cũng bị hiện tượng này. Mình miêu tả cho rõ hơn ý của chủ thớt như sau:
    Nếu như các phiên bản Cs5 trở về trước mình chỉ cần chọn crop tool và click kéo thả vào vùng cần crop và nhấn enter là OK thì giờ dùng CS6, click vào Crop tool là hiện ra như hình minh họa của chú thớt mà ko cho mình kéo khung crop. Chắc cài lại CS5 quá.
    Mình đã xem qua video của bạn Dù Kun VietDesigner nhưng có lẽ đây là bản CS5 chứ ko phải bản CS6. Khá nản với CS6 khi có những "sáng tạo" này. ( Ghi chú: Mình đã từng làm design nhiều năm ).
  10. Tiny Love

Tiny Love Thành viên cấp 2

Nó hiện ra cái ô đó nhưng mình kéo thả để crop như mấy bản khác vẫn được bạn à :v
  11. Trịnh Thanh Minh

Ý của bạn Tiny Love là kéo cái khung crop đúng ko? mình đã thử nhưng ko thể nhúc nhích cục cựa gì đc cái khung ấy.
  12. Tiny Love

Tiny Love Thành viên cấp 2

bạn có đang dùng team view ko đọc cho mình id mình kết nối qa chỉnh thử xem sao
  13. Trịnh Thanh Minh

Tiny Love add nick skype của mình đc ko: trinhthanhminh

Ủng hộ diễn đàn