Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Help gấp] Mấy Pro Nào Vào giúp em với.....

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi Ngao Gia Minh, 14/1/13.

Lượt xem: 2,094

1. Ngao Gia Minh Thành viên cấp 1

Tạo hiệu ứng chữ vải khâu đẹp ấn tượng trong Photoshop

Tìn hình là em làm tới bước thứ 10 rồi.....e làm như bài chỉ nhưng không hiểu sao lúc tạo chỉ cho viền thì lại không giống như hình chỉ ?

Hình Chỉ : [​IMG]

Em Làm : [​IMG]

2 cái hoàn toàn khác nhau....mong mấy pro chỉ giúp Em....E chỉnh thông số i như bài chỉ !! nhưng không hiểu sao lại bị như vậy..!

Và cho e hỏi 1 vấn đề nữa đó là bước 15 cái khúc chọn hard round 13 px brush, và bắt đầu thêm mấy cái đinh vào góc của chữ.
    << E không biết đinh ở chỗ nào mà để gắn hết ><

E mới vào nghề còn dốt mong m.n thông cảm chỉ Em - E tks nhìu ạ !

...
  2. Gooner Designer

Gooner Designer Thành viên cấp 4

chữ của bạn nhỏ phải chọn size Brush phù hợp.
    Ngao Gia Minh thích bài viết này
  3. Ngao Gia Minh

Ngao Gia Minh Thành viên cấp 1

Còn bước 15 sao ạ ?? A chỉ e lun phát ! có hình càng tốt ! :D
  4. Gooner Designer

Bạn bị mắc như thế nào. Về hướng Dẫn thì đã có bài rồi. giờ bạn mắc chỗ nào thì mình giải đáp thôi
  5. anhlabeu

anhlabeu Thành viên cấp 3

Cái đinh này bạn phải load về chứ. 1 là brush 2 là vector rồi tô màu cho nó giống với viền chỉ vàng
  6. Ngao Gia Minh

E ko thấy cái đinh ở chỗ nào để gắn vào chữ hết ! chọn hard round 13 px brush <<< Nhưng E ko bik nó ở đâu cả ><
  7. Ngao Gia Minh

dạ e có brush rùi... nhưng mà cái đinh fải load ( Down) về hả A ?
  8. Gooner Designer

Bắt đầu cái bước 15 đó chính là đang trong quá trình tạo 1 cái khuy. hay bạn gọi là đinh. còn cái hard round 13 px brush là chọn kích cỡ Brush (hay chính là cái khuy, đinh gì đó) để mà chấm vào chữ.
    anhlabeu thích bài viết này
  9. Ngao Gia Minh

Vậy A có thể chỉ e chi tiết làm bước đó hk ạ ?? e chỉ còn bước gắn đinh nữa thôi...nhưng ko bik lấy nó ra từ chỗ nào...!
  10. anhlabeu

anhlabeu Thành viên cấp 3

Nếu có brush rồi thì đính vào và chọn màu phù hợp thôi
  11. Gooner Designer

Bước tạo đinh bắt đầu từ bước 15. làm chuẩn mấy cái đó là có đinh. chọn màu đinh là màu 564a2e như trong bài nói. hard round 13 px brush là chọn Brush cứng kích cỡ tùy vào chữ của bạn to hay nhỏ
  12. Ngao Gia Minh

cái wan trọng là e hk bik làm sao hết >< e mới vào nghề mòa...còn học hỏi nhìu :( A có thể post vài hình chỉ e chi tiết dc hk :(
  13. Ngao Gia Minh

dạ tks để e làm thử !

Ủng hộ diễn đàn