Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Help] Ghép 2 cảnh trong hai Video lại với nhau.

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về video' được đăng bởi Rikato, 21/6/15.

Lượt xem: 2,244

1. Rikato Thành viên cấp 2

Tình hình là em đang muốn làm một clip quay để chúc mừng sinh nhật mẹ, và em muốn làm một clip trong đó có sử dụng hiệu ứng ghép 2 video lại với nhau. Nhưng em làm mãi mà không được. Đa phần là bị khớp vì hai Video cứ ở giữa, trong khi em xem nhiều Video khác thì thấy người ta có thể kéo 2 video ra hai bên để không bị đè lên nhau. Em làm mãi mà không được nên rất mong mọi người sẽ giúp đỡ. Em chỉ thực hành được khúc cắt video và làm mờ viền bên ngoài chứ không kéo Video ra được. Em hiện đang dùng Sony Vegas Pro 13.0. Trên Youtube em cũng chỉ kiếm ra cách làm Clone mờ viền ngoài thôi :(

Dạng như thế này ạ.

Mong mọi người giúp đỡ, em xin cảm ơn rất nhiều ạ! <3

...
  2. oblivion.sofar

oblivion.sofar Thành viên cấp 2

Up cái gọi là ủng hộ bạn. Mình ko dùng sony vegas nên ko có lời khuyên nào cả. cái này với premiere thì dễ rồi
  3. Rikato

Rikato Thành viên cấp 2

Tình hình thì em lỡ dùng Sony Vegas rồi nên đành chịu. :|
  4. noithatduongdai

noithatduongdai Mới đăng kí

cái này dùng proshow duce được này, bạn chỉ cần thêm 1 blank slide giữa 2 videos là được mà
  5. Rikato

Rikato Thành viên cấp 2

Ôi mình lại dùng Sony Vegas, thế phải down Proshow Duce về tập rồi :))
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn