Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Help] Gird của em bị in đậm, các pro vào khắc phục giúp em với :'(

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi kienteppei, 21/8/14.

Lượt xem: 2,116

1. kienteppei Thành viên cấp 1

Mấy bữa trước em dùng PTS sử dụng Grid để vẽ, thì nó hiện bình thường. Hôm nay em vào lại thì tự nhiên thấy nó in đậm lên, nhìn ghê quá :(( Không biết là bị lỗi ở đâu. Em đã chỉnh lại Reset (Ctrl+Alt+Shift) mà không ăn thua ạ. Pro nào biết chỉ em với. Em xin cảm ơn nhiều ạ >:D<
    Hình Grid lúc chưa bị:

Hình Grid lúc bị:

...
  2. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

- Thớt điều chỉnh lại màu nhạt + thông số pixel theo ý mình là được thôi mà. Ctrl + K -> Tab Guides, Grid & Slices mục Grid.

Hà Bơ, hatay1712, _Miu Nguyễn_1 người khác thích bài viết này.
  3. kienteppei

kienteppei Thành viên cấp 1

Em vẫn chỉnh như thế cơ mà vẫn ko ăn thua pro ạ :(
  4. kienteppei

Ai giúp em với :((
  5. kienteppei

Ai giúp em với :((
  6. kienteppei

tranvan.muon :
    Ý em ko phải là chia cái subvision, mà là mấy cái đường line nó đậm (bold) hẳn. Lúc trước nó thanh mảnh như kiểu chỉ 1px thôi, bây giờ nhìn có vẻ đậm+ nhòe thêm ạ. :(
    tranvan.muon thích bài viết này
  7. kienteppei

tranvan.muon
    Em tìm hiểu thì thấy là do Anti-Alias của Photoshop gây ra khi dùng Card đồ họa rời. Mà em dùng Card Ati 8750M HD, bỏ chọn cái đó trong PTS cũng ko hết =.=
  8. tranvan.muon

tranvan.muon Thành viên tích cực

@kienteppei : Grid đậm hay Grid nhạt, chỉ là những cái chả có gì quan trọng, bạn chọn cái mục drashed line, sài nét chấm chấm, hoặc mục dots, sài nét chấm, là xong phim từ lâu, chứ bạn đâu cần phải cố vạch tìm sâu trong lá, cái vụ này làm gì ! làm hình có đẹp hay hok đẹp, mới là phải tìm hiểu kỹ kỹ ! chúc bạn tiến xa hơn, hok ở lại đây làm gì, mình chỉ sài Guides, hok cần sài Grid, vẫn hok có gì ầm ĩ cả, đậm nhạt cứ kệ nó đi, sài thì cứ sài, sau này, cài lại Photoshop, thì nó củng sẽ nhỏ, kệ nó đi bạn, làm những cái quan trọng đi nhé ! Chúc vui !
    Chỉnh sửa lần cuối: 24/8/14
    kienteppei thích bài viết này

Ủng hộ diễn đàn