Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Help] Hiện lỗi khi save for web

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi SammyYun, 12/1/13.

Lượt xem: 12,343

1. SammyYun Thành viên cấp 1

Hôm kia mình có làm 1 blinkie (gif) cho nhỏ bạn, nhưng khi làm xong thì save hiện lỗi :|

Mình đã thử 1 số cách cơ bản như reopen lại PTS, restart máy, reset ref nhưng vẫn bị :(
    Có ai bị lỗi này không :((

...
  2. Phạm Hữu Dư

Phạm Hữu Dư phamhuudu.com Ban quản trị

Bạn thử tạo 1 file đơn giản chỉ khoảng 2 frame rồi save for web lại lần nữa xem có bị lỗi nữa k? Nếu có thì chắc phải cài lại máy :|
    SammyYun thích bài viết này
  3. SITO

SITO Thành viên cấp 1

Bạn save for gif thôi chứ cần j phải save cho web. Mà qoái cái gif thì dùng với Ready chứ bạn
  4. SammyYun

SammyYun Thành viên cấp 1

nó save được :(
    ức chế quá :((

save for gif? Lần đầu mình nghe đó -.-
  5. ILovePhotoshop

ILovePhotoshop Admin page Vietdesigner.Net

ờ he,vậy mà trước giờ toàn save for wét mà ko bik :P
  6. ILovePhotoshop

Vậy chắc máy bác yếu nên nhiều frame quá nó quá tải đó [Theo thánh phán là vậy ] =.=
  7. Phamthuy

Phamthuy Thành viên cấp 1

mấy bác cho e xin ý kiến với ạ[​IMG]sau đó[​IMG]
  8. ILovePhotoshop

Hiệu ứng tia sét ,rồi sao ?
    Hỏi cách làm à ?
    Nếu vậy thì qua box hỏi đáp pts nhé .còn ko phải thì lần sau viết bài cho có đầu có đuôi giúp tý bạn,ko mất nhiều tgian đâu .
  9. Phamthuy

Phamthuy Thành viên cấp 1

vâng, tại e ms tạo nên chưa rõ cách tạo chủ đề thế nào, sorry mấy a.c nhé :)
  10. tranvan.muon

tranvan.muon Thành viên tích cực

Đẩu tiên là bạn tìm Stock Tia Sét, mấy cái Stock Sấm Sét, thường là nền đen thui, bạn đưa vào hình Phong Cảnh, để chế độ Blending Mode (kế bên Opacity %) của Bảng Layer, thành Lighten, là có hình như kết quả !
    Neu muốn Xóa Sửa, thì bạn cứ Xóa Sửa Tia Sét theo cách của bạn.
  11. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

.
    Chỉnh sửa lần cuối: 11/12/16
    Hải Trang thích bài viết này
  12. Nguyễn Trần Ngọc Trang

Nguyễn Trần Ngọc Trang Mới đăng kí

Mình bị y chang bạn luôn =(( giờ không biết sao???
  13. tranvan.muon

tranvan.muon Thành viên tích cực

@Nguyễn Trần Ngọc Trang : Nếu nó hok có chuyển động, thì lưu Save As, chọn mục GIF đi, là chắc cú kèo. miến là file GIF, là xong phim, ha ha ! :))

Ủng hộ diễn đàn