Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Help] Hỏi về cách edit file Adobe Flash Professional cs6

Chủ đề thuộc danh mục 'Adobe Flash' được đăng bởi heoconyeucarot, 16/12/14.

Lượt xem: 4,969

1. heoconyeucarot Thành viên cấp 2

Chào mọi người,
    Mình mới tìm hiểu về phần mềm Flash cs6. Bước đầu cài đặt và vận hành phần mềm mình có vẻ như đã làm quen được.
    Nhưng bây giờ mình gặp phải 1 số khúc mắc mà hỏi bạn bè lại không có ai hay dùng Flash, tra Google vẫn chưa ra nên hôm nay mình muốn viết bài để hỏi xem trên diễn đàn có ai biết không.
    1- Mình có lên mạng và copy 1 đoạn code và làm theo hướng dẫn (Hiệu ứng tuyết). Khi mình ctr + enter thì mình vẫn xem được tuyết rơi bình thường. Nhưng khi xuất ra file .Gif thì lại là ảnh tĩnh. Mình đang không biết là mắc phải lỗi gì. (Mình muốn đổi ra đuôi gif để dán trực tiếp gửi mail mà trong gmail thì phải là đuôi Gif thì mới gửi được ảnh động).
    2- Mình có down 1 số file đuôi .Fla về dùng nhưng chưa biết cách để edit.
    Có bác nào biết, hay dùng thì chỉ giúp mình vs. Có thể cho mình tut nào đó để mình tự học cũng được. Mình đã check Google rồi nhưng vẫn chưa mò ra.
    Mình xin cảm ơn!

...
  2. Tiêu Diêu Hậu

Tiêu Diêu Hậu Thành viên cấp 1

1. File gif muốn chạy trên win 7,8 thì phải mở = trình duyệt nhé bạn
    2. Không biết :D
  3. heoconyeucarot

heoconyeucarot Thành viên cấp 2

1. Cũng là file gif mình up vào mail nó vẫn chạy bình thường, nhưng file gif tuyết rơi kia là mình dùng code đưa vào flash. Xuất ra + đưa vào Gmail => vẫn tĩnh :(
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn