Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Help] Lỗi không đọc đk thẻ nhớ máy ảnh :((

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận' được đăng bởi maxkeeble.tq, 24/9/12.

Lượt xem: 20,858

1. maxkeeble.tq Thành viên cấp 1

Bạn nào biết lỗi này không giúp mình vs . mình có 1 số ảnh quan trọng trong thẻ nhớ mà không thể lấy ra đk . Cắm thẻ nhớ vào máy ảnh thì vẫn xem đk ảnh . nhưng mình cắm vào máy tính thi chả hiện gì . mà dung lượng thẻ nhớ vẫn còn . bạn nào biết cách khác phục không giúp mình vs :((
    nó chỉ hiện 2 file mà mỗi file có 2kb thôi mà click vào cũng không đk . :(
    [​IMG][​IMG]

...
  2. pitlamgi

pitlamgi Banned

Hay là bị ẩn phân vùng nhỉ :-?

Cái này trông lạ quá :-?
  3. maxkeeble.tq

maxkeeble.tq Thành viên cấp 1

hjx . mấy cái ảnh trong đó rất quan trọng vs mình làm thế nào bjo :((
  4. Phạm Hữu Dư

Phạm Hữu Dư phamhuudu.com Ban quản trị

Post sai box, tiêu đề ko chịu viết hoa chữ cái đầu tiên :)

Đã edit và chuyển sang box Photography
    maxkeeble.tq thích bài viết này
  5. anbi1805

anbi1805 Thành viên cấp 3

có cáp kết nối của máy ảnh ko bạn :0 có thì cắm cáp vào bật cái kết nối của máy ảnh lên , xong copy hình ảnh qa máy tính bt , xong thì format lại cái thẻ là ok
  6. thanhluan

thanhluan Thành viên cấp 4

bạn dùng total commander mở lên xem có được không,có thể là vius đã ẩn mất các folder chứa dữ liệu rồi
  7. maxkeeble.tq

mình không có bạn ak :(
  8. maxkeeble.tq

thak bạn nhé mình cóp đk ảnh rùi :) . cám ơn nhiều nha ;)
  9. thanhluan

thanhluan Thành viên cấp 4

bạn nên dùng thường xuyên phần mềm này, để cop dữ liệu từ các thiết bị cắm ngoài, nó có khả năng chặn sự xâm nhập của virus cũng như show được tất cả nội dung-kể cả bản thân vius khi mở các thiết bị cắm ngoài...
    mình làm nhân viên quản trị cho trường, tất cả các máy đều được cài phần mềm này...và mọi người đều được hướng dẫn sử dụng...giảm thiểu khả năng dính vius rất nhiều
    maxkeeble.tqpitlamgi thích bài viết này.
  10. InvisibleMan

InvisibleMan Thành viên cấp 2

Hình như bị dính virus rồi. Nếu thử mọi cách ko được. Bạn xem nên kiếm phần mềm khôi phục dữ liệu. Rồi Fomat nó đi thôi.
  11. kieuquangvinh

kieuquangvinh Thành viên cấp 1

Lúc đó vào safe mode chắc cũng thấy được nhưng total commander thì chuẩn rồi :D
  12. Vương Mạnh

Vương Mạnh Mới đăng kí

Bạn nào biết cho mình hỏi, cái thẻ nhớ của mình là thẻ toshiba 2GB, mình đã copy ảnh từ máy tính vào rồi mà khi nhét vào máy ảnh(máy NIKON) thì ấn xem ảnh lại báo trống. Ai biết chỉ mình cách khắc phục. Ảnh thứ nhất là mình chụp khi mình cắm thẻ nhớ vào máy tính và vẫn hiện ảnh như bình thường, và mình nghĩ là phải cho ảnh vào cái thư mục đầu tiên(tên DCIM) thì chắc lên máy ảnh thì xem được (tại vì mọ khi chụp ảnh rồi cắm vào máy tính đều xem trong thư mục đó, đến khi mình cut vào thì nó báo lỗi như trong ảnh vậy. Trước đó mình có sử dụng phần mền khôi phục dữ liệu thẻ nhớ tại vì mất mấy ảnh quan trọng. Mà đây lại là ảnh của bác họ chụp vào nam tìm mộ ls, giờ mà cắm thẻ vào máy mà bác không thấy ảnh đâu thì mình ăn đủ....giúp mình với:(( :(( :(( :(( :((
  13. Trần Hưng Thịnh

Trần Hưng Thịnh Thành viên cấp 3

Mình biết cái này, nhưng trớ trêu hơn thì cắm thiết bị lưu trữ ngoại vi vào máy có virus thì đường nào nõ cũng tự nhiễm virus do autorun thôi, total comander chỉ hạn chế nhiểm ngoại vi qua máy tính thôi chứ ngược lại thì không.
  14. Vương Mạnh

Vương Mạnh Mới đăng kí

Trần Hưng Thịnh ! mình diệt rồi mà !
  15. Trần Hưng Thịnh

Thẻ bạn có chương trình portect gì đó cài vào không, hay có 1 nút gặt bên hông không, nếu có thì gặt ngược lại.
  16. Trần Hưng Thịnh

Máy nhiểm, nếu thật sự thì đã nhiễm hệ thống thì miễn diệt đi trừ khi bạn biết cách sử dụng registry thuần thục.
  17. Vương Mạnh

Vương Mạnh Mới đăng kí

đúng là máy mình có nhiễm, giờ mình fomat lại thẻ rồi cp lại được không hả bạn ?
  18. Trần Hưng Thịnh

thường thì không vì máy bạn nhiểm, cắm vào sẽ nhiễm theo trừ khi bạn thử khởi động safe mode xem
  19. Mezzazzy

Mezzazzy Thành viên cấp 2

Bác kiểm tra cái nút bên cạnh thẻ nhớ xem gạt lên chưa
  20. Vương Mạnh

Vương Mạnh Mới đăng kí

nút mở bạn à, khi mình lấy ảnh từ thẻ ra lại được, rồi thử copy lại chính tấm ảnh đấy vào lại xem thì lại không được, toàn báo lỗi như hình trên

Ủng hộ diễn đàn