Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Help] Lỗi không thể lưu file trong AI

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về Illustrator' được đăng bởi bagiabe, 22/1/13.

Lượt xem: 76,819

1. bagiabe Thành viên cấp 2

Mình đang dùng bản AI cs6 portable. Mình vẫn lưu file đuôi .ai bình thường, nhưng khi đánh chữ vô thì lại mắc lỗi như thế này. Mình đã thử lưu sang đuôi eps, đã lưu file trong usb vì dung lượng ổ cứng đầy, nhưng cũng k đc. Rất mong đc mọi ng` giúp đỡ!

...
  2. ILovePhotoshop

ILovePhotoshop Admin page Vietdesigner.Net

Mình bị lỗi này mấy lần .chủ yếu do phần text .bạn làm cái mới thì hết bị đúng ko?nếu đúng thì đó là bệnh giống mình .
  3. bagiabe

bagiabe Thành viên cấp 2

Mình mở file trắng luôn, đánh mỗi chữ vô k mà cũng k lưu đc. Còn lưu đối tượng vector, hình các loại vẫn bt. Híc... Mình fải chuyển chữ qua vector thì mới lưu đc đó! :-s
  4. avatarxa

mình cũng bị y hệt bạn này, có ai biết cách sửa ko? ~X(
  5. bagiabe

bagiabe Thành viên cấp 2

Nói chung là k ai giúp mình hết. Nhưng mình có cách khắc phục tạm thời. Đó là chuyển chữ viết sang dạng vector, vậy là lưu ok. Bất tiện là khi mình muốn thay đổi nội dung thì chỉ có cách đánh lại từ đầu :v
  6. avatarxa

Mình cài bản chính thức không dùng portable nữa thì bình thường rồi, bản chính thức tuy down lâu và hơi nặng máy nhưng có vẻ ổn định hơn ;)
  7. toiti05

toiti05 Mới đăng kí

Đúng rùi, mình xài bản portable cũng bị lỗi đó, xóa text đi là save được.
  8. bagiabe

bagiabe Thành viên cấp 2

toiti05 Ừ, bạn chỉnh text cho thật ưng ý rồi chuyển text sang dạng vector là save đc
  9. Jember Vo

Jember Vo Mới đăng kí

mình cũng bị như thế, nhưng dù chuyển text sang vector hay xóa đi thì vẫn không lưu được luôn :(
  10. hoaithuong93

hoaithuong93 Mới đăng kí

làm sao đang bài lên hệ thống
  11. Hàn Phong

Hàn Phong Cựu quản trị

Jember Vo Bạn thử cách này xem được không, mình đã sửa được lỗi bằng cách này.
    Bạn vào tạo folder CMaps trong C:\Program Files\Common Files\Adobe\Fonts\Reqrd. Copy 2 file "Identity-H" và "Identity-V" trong thư mục CMap của Adobe Reader rồi dán vào thư mục CMaps bạn vừa mới tạo.
    Jember Vo thích bài viết này
  12. Gà Con Lạc Mẹ

Gà Con Lạc Mẹ Thành viên cấp 3

Cái này mình chắc chắn 100% là Illus por của bạn bị lỗi, bạn xóa đi cài bản setup đi. Mình bị như bạn rồi, cứ cái illus porta là lỗi, nhưng cài bản setup là dùng bt. Làm xong đâu vào đấy k lưu được file, các bạn khác đừng đoán già đoán non nữa làm gì nhé ;)
    Jember Vo thích bài viết này
  13. Jember Vo

Jember Vo Mới đăng kí

14. hongdiem0091

hongdiem0091 Thành viên cấp 1

Mình cũng bị lỗi đó và khắc phục bằng cách đưa tất cả sản phẩm ra khỏi khung Artboard và lưu được ah, chừng nào xuất file đi in thì expan text và đưa lại vào khung Artboard.
    h_d_0310zerontd thích bài viết này.
  15. zerontd

zerontd Mới đăng kí

Tự nhiên hôm nay cũng bị lỗi này: "không save được file illustrator portable cs6 khi còn text". Mình thấy ban hongdiem0091 nói chuẩn nè. chỉ cần bỏ đối tượng ra khỏi khung Artboard là save được không phải convert text. Thanks bạn hongdiem0091
    hongdiem0091 thích bài viết này
  16. mặc tiểu sinh

mặc tiểu sinh Mới đăng kí

Thật sự không còn cách nào khác sao... bài của em có cả một đoạn văn dài... nếu chuyển sang vector va lưu vậy khi muốn sữa rất nhọc công .... Dù sao cũng cảm ơn các cách chỉ của anh chị.. giờ thì em cũng có thể lưu bài trước đã... tạm yên tâm một phần
  17. Nguyên LTPH

Nguyên LTPH Mới đăng kí

bạn ẩn toàn bộ text đi là lưu đc file mà , dùng bản protable AI hay bị lỗi này
  18. Đồng Tâm

Đồng Tâm Mới đăng kí

Lỗi này là vì mấy bạn chưa Create Outlines cái text. Mấy bạn có thể thử Create Outlines rồi save xem đc không.
    Chúc thành công ^^!
    lê thị lan 123, tranvan.muonduongtran592 thích bài viết này.
  19. annguyen100192

annguyen100192 Thành viên cấp 1

Mém chết với bản AI Portable, trong quá trình làm ko save được , mặc dù tiện lợi nhưng vẫn nên dùng bản full là tốt nhất :)
  20. duongtran592

duongtran592 Mới đăng kí

Làm như bạn đồng tâm và lưu được các bạn nhé,
    Cũng hơi bất tiện. Xong dùng pro nên chấp nhận vậy,
    Cảm ơn bạn

Ủng hộ diễn đàn