Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Help]. lỗi photoshop cs không thể mở được

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi hoangtubuon_1791, 19/4/13.

Lượt xem: 6,045

1. hoangtubuon_1791 Mới đăng kí

như đã nói ở trên, mình đã cố thử cài 1 số bản photoshop cs như cs2 hay cs6 hay kể cae các bản portable nữa, thế nhưng dịp này cứ xảy ra lỗi thông báo
    m không biết nó là lỗi gì nữa. m ko thể dùng dc pts nữa rồi, có 1 số phần mềm mình mở cũng bị lỗi tương tư[như là pm xem file brush ấy]
    m khẩn thiết nhớ các bạn xem và phát hiện lỗi để mình có thể tiếp tục được dùng pts nữa

...
  2. Hổ Báo VietDesigner

Hổ Báo VietDesigner Huyền Thoại VietDesigner

ynhung thích bài viết này
  3. superman24101994

superman24101994 Thành viên cấp 1

trước giờ mình cài bộ font chữ việt vô ko sao cả :(
    bạn nên Cài đặt Font chứ đừng copy vô thư mục Fonts trực tiếp để tránh fonts lỗi
  4. hoangtubuon_1791

hoangtubuon_1791 Mới đăng kí

thế cho mình hỏi giờ muốn gỡ font thì phải làm sao hả bạn?? chứ giờ vào thư mục fonts xóa thì biết cái nào mới cài mà xóa dc ???
  5. Góa Vợ

Góa Vợ Thành viên cấp 2

Bạn vào Control Panel ~> All Control Panel Items ~> Fonts để xóa những font ko cần thiết và lỗi nhé. Chúc bạn thành công!
  6. hoangtubuon_1791

m tìm hiểu kĩ rồi và kết quả là nó ko liên quan tới font các mod ah, bởi m đa thử cài lại win xong và cài luôn photoshop thế mà vẫn bị báo lỗi. thế là m hết dùng ps rồi>:)
  7. Góa Vợ

Góa Vợ Thành viên cấp 2

Coi lại ổ đĩa hệ thống. Coi nó lưu dữ liệu file PTS ở đâu, nhớ hiện tất cả file ẩn lên xóa cho đều nhé.
  8. hoangtubuon_1791

m lại vừa ghost lại để thử vận may xong nhưng kết cục là ntn
    m thấy chán quá sao lại khó sửa lỗi này nhỉ??? có lẽ sẽ tiến tới Cài Win sao??
  9. Long Khánh

Long Khánh Thành viên cấp 2

vote 1 vé cài lại thôi :)
  10. hoangtubuon_1791

chắc chắn là win sẽ thành công chứ bạn?? m mới ghost nhiều lần thôi nhưng đều thất bại
  11. goal

goal Thành viên cấp 3

Sao em thấy font chữ của anh là font RixLoveFool :O Hay tại em có chỉnh sửa gì trong GG Chrome ta? :-?
  12. Long Khánh

Long Khánh Thành viên cấp 2

hoangtubuon_1791 đó là biện pháp cuối cùng dành cho những lỗi thuộc về phần mềm. (đối vs mình là vậy) :)
  13. hoangtubuon_1791

chắc lẽ phải vậy thôi. mà ghost cũng chưa đủ a?? chả nhẽ cứ 40p' cài win khi chưa chắc ăn nữa nhỉ??:O
  14. PG Lan

PG Lan Mới đăng kí

cái này mình cũng chung cảnh ngộ nè!! Híc T.T
  15. dinhtuy

dinhtuy Thành viên cấp 1

chỉnh file host thử...chứ cái này chưa gặp ^:)^
    PG Lan thích bài viết này
  16. thanhlong_1910

thanhlong_1910 Thành viên cấp 2

Bác nào bít giúp em lỗi này phát :(
    Cài đi gỡ lại ko đc - bản Setup full

17. PG Lan

PG Lan Mới đăng kí

Cái này ai lm` đc chỉ vs nào!!
  18. Click.l0ve_93

Click.l0ve_93 Thành viên cấp 3

hoangtubuon_1791 Bạn thử dow cái net framework 3.5 về xem có chạy đc ko . mình nhớ là htrc mình làm đc :v
  19. Click.l0ve_93

Click.l0ve_93 Thành viên cấp 3

thanhlong_1910 bạn dùng phần mềm gỡ toàn bộ PTS cũ ra thì mới cài đc nhé :v
  20. pkcdance

pkcdance Thành viên cấp 2

bạn tìm google và tải phần mềm này về gỡ bỏ PTS tận gốc xem sao?sau đó cài lại xem có bị tình trạng như bạn nói không nhé!trong diễn đàn có bản setup các bản khác nhau của PTS bạn tìm và tải về cho phù hợp với cấu hình máy xem sao!Thân.;;)

Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn