Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[HELP] Lỗi typetool và không thao tác được trong PS CS6

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi yuseungarmy, 30/9/14.

Lượt xem: 1,789

1. yuseungarmy Mới đăng kí

Chào các bạn. Mình đang dùng PS CS6 portable và gặp lỗi sau. Khi mình chọn type tool thì chỉ hiện con trỏ, không hiện chữ mặc dù mình đã xem kĩ hết các ô màu, để chắc chắn thì mình cũng đã tạo một layer không màu để gõ nhưng chữ vẫn không hiện ra. Hoặc có thì sau khi mình enter xong cái layer text đó rồi thì khoảng 1' sau chữ mới hiện ra. Mình cũng không delete dc layer, không ẩn, hiện hay thao tác bất cứ gì được trong photoshop hết. Mọi thứ vẫn ổn bên khung layer, chỉ có canvas là không tác động vào được. Như hình dưới này.

mình không biết đây là lỗi của bản portable hay có cách nào để sửa không. Các bạn giúp mình với. Cảm ơn các bạn nhiều lắm.

...
  2. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

- Khó hiểu đấy. Tô đen dòng chữ rồi chụp bảng character mình xem nào?
    Hà Bơ thích bài viết này

Ủng hộ diễn đàn