Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Help] Máy bị tình trạng mở lên là tự tắt, rồi lại tự độngmở.

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Tư vấn về tin học, máy tính' được đăng bởi cuibappt, 3/5/13.

Lượt xem: 11,221

1. cuibappt Thành viên cấp 3

Chào các bạn.
    Mình đang dùng cái laptop Toshiba L305.
    Mấy ngày nay không biết bị tình trạng gì mà laptop cứ mỗi khi mở, lúc hiện cửa sổ loading logo Window là tự tắt, khoản 2s sau lại tự mở.
    Sau đó vào cho nó tự động Repair, reset lại thì lại hết. Nhưng mỗi khi tắt máy mở lên lại là bị. Vì thế nên lúc nào mở máy cũng phải repair mới dùng đc.
    Mình đã thử cài mới hoàn toàn lại win, cũng đã Test RAM, test HDD bằng Boot CD, quạt vẫn ổn, pin thì cũng đã test, nguồn điện cũng đã thay đổi. Vậy mà không hiểu sao vẫn bị.
    Mình muốn xin ý kiến mọi người trước khi mang máy ra tiệm, 2 hôm giờ mình sữa mãi, chẩn đoán mãi nhưng không biết bị tình trạng gì.
    Nếu ai từng bị thế này thì xin hướng dẫn cho mình.
    Cám ơn.

...
  2. Haohaokun

Haohaokun Mới đăng kí

máy của mình máy cây,cũng từng gặp tình trạng này nhưng mình cài win mới thì nó khỏi luôn cơ.Bạn thử cài win mới rồi xóa win cũ đi.có thể máy bạn có chứa phần mềm nhiễm virut đấy.
  3. Mèo Heo

Mèo Heo Admin Việt Font

Up những thứ cần thiết lên host rồi format lại hết ổ đi thím :D
    cuibappt thích bài viết này
  4. Ngọc Nghjck Ngợm

Ngọc Nghjck Ngợm Thành viên cấp 2

Thay Main đi bạn :)
  5. KingSky

KingSky Thành viên cấp 1

Do pin bạn ạ, mình bị 1, 2 lần rồi, bạn tháo pin ra, rồi cắm sạc vào chạy bằng điện sau đó thử tắt máy đi xem có bị khởi động lại nữa không, nếu không bị thì lại lắp pin vào, Lưu ý: lúc dùng bằng điện phải dùng lâu hơn 6 phút nhé. Chúc thành công!
  6. ryo.uit

ryo.uit Thành viên cấp 2

Cái này thì có nhiều nguyên nhân lắm, thường gặp nhất là bị virus hoặc lỗi win, cài lại là hết. Cũng có thể do nguồn hoặc do tản nhiệt ko tốt nữa
  7. phamtong

phamtong Thành viên cấp 1

mình nghĩ chắc nó bị lỗi xung đột giữa các phần mềm đã cài với nhau. bạn nhớ lại xem trước lúc nó bị bạn có cài phần mềm nào không. nó có gỡ tận gốc nó ra là ok ah. nghĩ nghĩ dzậy
  8. SkyFall

SkyFall Thành viên cấp 1

lúc cài lại win bác format lại ổ C luôn thử, tui cũng từng bị nhưng cài lại win thì hết :) trường hợp của tui là máy ko đủ mạnh xài win 7 ultimate (^^^) chỉ vừa tầm với win 7 pro thui
  9. Doãn Son

Doãn Son Mới đăng kí

Máy bạn có khả năng là dính virus rồi, chấp copy dữ liệu vào usb rồi format toàn bộ ổ cứng thử !
  10. Kizx

Kizx Thành viên cấp 2

nhiều nguyên nhân nhưng thường là 3 cái chính
    1. Tản nhiệt kém, máy vừa khởi động đã nóng nên tự shutdown để bảo vệ linh kiện -> Tìm 1 cái quạt tản nhiệt đặt ở dưới để máy, trong lúc khởi động máy đặt tay ở bên cổng thổi gió xem nhiệt tản ra có đều không
    2. Ổ cứng bị bad, virus, boot sector -> Dùng Hirent sửa tạm bad , quét virus trong trường hợp này không khả thi, vote cài lại win bằng đĩa ( hạn chế ghost )
    3. Main hoặc pin bị chập điện : gỡ pin ra cho máy chạy bằng cách dùng nguồn điện trực tiếp để thử
  11. cuibappt

cuibappt Thành viên cấp 3

Test HDD, test RAm, Test Pin, Test hết mà vẫn ko biết bị gì..!
  12. ryo.uit

ryo.uit Thành viên cấp 2

Vậy dễ là do tản nhiệt kém đó bác. Bác kiểm tra thử xem
  13. vtvmhcm

vtvmhcm Mới đăng kí

Ban cài win mới lại và thay pin cmos cho laptop nhé. nặng hơn co lẽ là lỗi nguồn hoặc lỗi chip VGA đó, cái này mang ra tiệm sửa tầm 350k đó.
    Có chỗ này cho bạn tham khảo đây vitinh vominh . com/bang-gia-dich-vu-sua-chua-cai-dat-c299
  14. vemaybaytpv1

vemaybaytpv1 Banned

huu it day ban ạ

Ủng hộ diễn đàn