Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Help me ! Giảm dung lượng ảnh mà không bị thay đổi kích thước ảnh .

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi phuclinh, 6/3/14.

Lượt xem: 2,870

1. phuclinh Mới đăng kí

Chào các bác
    Các bác cho em hỏi cái có 1 bức ảnh em muốn giảm dung lượng xuống mà kích thước không thay đổi , bằng cách dùng Photoshop, mà em mở photoshop ra, vào magie - > magie file. Mà chỉnh hoài vẫn không được, Bác nào biết thao tác cụ thể thế nào chỉ dùm em nhá !
    Nêu chỉ thì chỉ kỹ kỹ dùm em. Em chân thành cảm ơn các bác.

...
  2. marktran1110

marktran1110 Thành viên cấp 2

có 1 cách đơn giản là mở ảnh đấy với pain rồi save nó lại là xong nhanh chóng gọn nhẹ mà vẫn giảm dung lượng đáng kể
  3. mypolice

mypolice Mới đăng kí

ctrl Shift S
    lúc save thì kéo cái thanh về phía bên trái sẽ giảm dung lượng
  4. karthus

karthus Thành viên cấp 2

bạn vào file-> save for web and devices là có ấy mà, giảm được khối dung lượng. chất lượng ảnh thấy không thay đổi là mấy( ý kiến cá nhân mình thì mình thấy nó không đổi).
  5. lenm

lenm Thành viên cấp 4

Save as nó ra rồi giảm chất lượng xuống là được thôi.
  6. karthus

karthus Thành viên cấp 2

save as giảm chất lượng thì còn nói gì
  7. xuantruongpro

xuantruongpro Thành viên cấp 2

Lưu ảnh rồi tùy chỉnh theo thông số dưới đây:
    muốn giảm dung lượng bạn nên đê thông số từ 8 - 10. Giảm đáng kể luôn.
  8. thanhiep01

thanhiep01 Thành viên cấp 3

Bạn có thể bắm Ctrl+alt+I giảm sesolution....

xuantruongpro max của nó là 12 chứ ko phải 10 nha
    mgr thích bài viết này
  9. xuantruongpro

xuantruongpro Thành viên cấp 2

thanhiep01 : tất nhiên max là 12..., đang nói giảm 8 - 10 thì giảm hơn mà =))=))=))
    bác cứ để 10 xem bên kia nó có hiện max ko :D
  10. mgr

mgr Cựu quản trị

Cách mình hay làm là giảm resolution như anh thanhiep01
  11. StupidKiller

StupidKiller Banned

cách của mình là merge hết layer lại rồi save file hình :D
  12. BimBom Love

BimBom Love Thành viên cấp 1

compressnow.com Bác vào trang này nèk. giảm dung lượng nhưng chất lượng rất tốt
  13. phuclinh

phuclinh Mới đăng kí

Tks các bác nhiều nhiều nhá, e sẽ thử áp dụng .
  14. dichken

dichken Thành viên cấp 1

Các cách trên đều làm giảm chất lượng ảnh.... các bạn bảo không đáng kể thì mình chịu...
    Bạn cứ làm ảnh rồi save max 12 đi...dung lượng lớn cũng kệ...sau đó bạn sử dụng FILEminimizer Pictures để giảm dung lượng (giảm dung lượng khủng khiếp, còn hiệu quả hơn so vs các cách trên)
  15. thanhiep01

thanhiep01 Thành viên cấp 3

dichken sủ dung FILEminimizer Pictures ko giảm chất lượng anh hả bạn
  16. dichken

dichken Thành viên cấp 1

có giảm tuỳ loại bạn ah...so vs giảm của Photoshop thì hơn hẳn... (tại hôm nọ code phần mềm cần giảm dung lượng ảnh thì gặp vấn đề về chất lượng). + vs việc là cho khác xem demo hình thì mang hình không full HD đi đc ( họ xin ùi cuỗng đi mất không quay lại tìm mình)
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn