Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Help me!!!

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi Góa Vợ, 25/5/13.

Lượt xem: 1,115

1. Góa Vợ Thành viên cấp 2

Tình hình là các bác cho em hỏi lúc làm xong 1 ảnh, mình lưu và chỉnh thông số như thế nào mà khi Up lên FB hình ảnh nét và căng ạ?
    Em thấy hình người khác đăng thì lúc còn ở Wall thì: chưa click hình cũng nét, click vào hình rất nét và đẹp.
    Em có lưu thử file ảnh trên wall họ về và up lại trên wall em thì hình không được như vậy, chất lượng cũng giảm rõ rệt.
    Có bác nào biết thì chỉ em với. :(( hiu hiu hiu...

...
  2. Trang Hoàng

Trang Hoàng Thành viên cấp 2

Khi bạn up ảnh lên FB thì chọn chất lượng cao đó bạn
    Góa Vợ thích bài viết này
  3. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

Cho dù bạn có để độ phân giải lớn cũng khó có thể nét được. Có 2 điều kiện để hình nét.

1 chỉ có Fanpage khi up hình thì nó giữ nguyên chất lượng, còn lại cá nhân khi up lên nó sẽ bị giảm chất lượng.
    2 cá nhân mà muốn up hình lên Facebook được nét chỉ có thể là hình đó chất lượng cao và size lớn thì nó sẽ nét.

Riêng hình ảnh cá nhân up lên thì đen trắng thì nó nét thôi (vì đen trắng nó bị giảm chất lượng ít hơn so với màu) còn nếu hình ảnh có nhiều màu nó sẽ bị nhòe kinh khủng -> Vấn đề này đã có rất rất nhiều bạn hỏi mà cũng vậy thôi. Phải chấp nhận thôi bạn à :)
    Hải Trang, goalGóa Vợ thích bài viết này.
  4. việt ptit

việt ptit Thành viên cấp 3

"Em có lưu thử file ảnh trên wall họ về và up lại trên wall em thì hình không được như vậy"
    Theo mình cái này là do chất lượng ảnh của họ cao sẵn rồi nên sau khi up lên fb dù có bị giảm chất lượng đi vẫn nét, nhưng bạn down lại của họ rồi lại up lại 1 lần nữa thì ảnh đó sẽ lại tiếp tục bị giảm chất lượng đi tiếp, nên nếu so sánh thì ảnh họ bị giảm chất lượng 1 lần còn của bạn là 2 lần.
    Góa Vợ thích bài viết này
  5. Góa Vợ

Góa Vợ Thành viên cấp 2

Cảm ơn các bác. Chất lượng hình đồng ý là cao sẵn rồi mà ko biết sao nén lại chỉ còn có mấy trăm Kb *khủng khiếp* mà ảnh vẫn nét mới hay. :((
  6. Nếu facebook nét căng thì load rất lâu , chậm - Nên facebook mới giảm chất lượng xuống chút đủ để nhìn thấy rõ ảnh

Ủng hộ diễn đàn