Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Help] Mình muốn học Photoshop cơ bản nên sài CS mấy

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi mrlinh999, 17/3/15.

Lượt xem: 4,615

1. mrlinh999 Banned

chào cả nhà ..
    Hiện tại mình đang học Marketing nhưng nhiều lúc cần phải biết chỉnh sửa thiết kế ảnh .. nên mình cũng đang muốn học 1 chút về chỉnh sửa ghép ảnh .. vậy theo mn mình nên chọn PS S mấy ạ ... mn có kinh nghiệm gì chỉ bảo mình với nha...
    rất vui được làm quen với mọi người ạ ....

...
  2. Heo Cơ

Heo Cơ Mới đăng kí

mình đang dạy mấy đứa học photoshop nên cứ cho xài cs3 thôi là dễ sử dụng nhất, dễ hiểu nhất. bạn cứ làm quên với cs3 đi, khi nào thành thạo thìn chuyển sang cs5 luôn.
  3. mrlinh999

mrlinh999 Banned

@ Heo cơ : cảm ơn b nha... mình sẽ tải cs3 về xem sao ..
    @ Chicken : mình lại ở ngoài Hn b ạ ... rất vui đc lq vs mn .. hi vọng đc mn chỉ giáo hơn ạ ...
  4. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

5 hoặc 6 là ok
    Hà Bơ thích bài viết này
  5. _phong_thu_cuc_

_phong_thu_cuc_ Thành viên cấp 2

Bạn nên xài cs6 nhé! :)
  6. drax

drax Thành viên cấp 4

Ps 7 hoặc Ps cs nếu muốn học cơ bản, còn nếu không thì down bản cc mới nhất về.
  7. buttre_07

buttre_07 Thành viên cấp 2

Nếu mới sử dụng thì bạn nên sử dụng Shop CS4 hoặc CS5.
    - Vì hai bản này nó cũng cận đại, không xa CS2 hay CS3 là mấy, cũng gần giống CS6 (Bản mới nhất bây giờ là CC > CS6). Do mới sử dụng nên bạn chỉ cần CS4 hoặc CS5 thôi. Vì CS4 - CS5 cũng ra đời lâu rồi, có rất nhiều video hướng dẫn Photoshop trên mạng sử dụng 2 bản này nên bạn cũng dễ dàng học theo. Bản CS6 cũng mới ra, mình nghĩ bạn mới học nên cũng không cần thiết lắm. Cài bản càng cao thì càng nặng máy. (Mới tập xe không nên đi xe phân khối lớn). :)
    thangvietdesign2105 thích bài viết này
  8. LouisAnh

LouisAnh Mới đăng kí

theo mình c cứ cài bản mới nhất CC r học, mà cũng tuỳ vào cấu hình máy.
    Chỗ mình học toàn CC hết. bản mới n nhiều tính năng mới hơn
  9. legiangd

legiangd Mới đăng kí

Theo mình bạn nên học bản cs6 đi, giờ video hướng dẫn cũng nhiều rồi. Còn vấn đề nặng máy thì bạn ko cần quan tâm. Nếu bạn chỉ xài cơ bản thì down bản portable về xài. nhẹ que hà.
  10. buttre_07

buttre_07 Thành viên cấp 2

Dùng bản cài cho nó lành. Dùng portable được vài ngày lại lên đây hỏi lỗi thì khó trả lời. Mà kiểu gì trước sau chả phải cài bản full.
  11. -- Lê Văn Cường --

-- Lê Văn Cường -- Thành viên cấp 2

CS 6 đi bạn.Nhìu bạn bảo CS3 hay CS4 nhưng học thế thì các hướng dẫn làm trên CS6 sẽ có 1 số ko làm dc.Vả lại giao diện CS6 dễ tìm các công cụ hơn.Cs 6 cũng ko nặng lắm bạn.Niếu bạn sài win 7 x64 thì dùng cỡ 600M ram niếu mở file rất nặng.Mình cũng là newbie nên test kĩ lắm bạn.Chống chỉ định dùng cho win 8 các loại vì tốn rất nhiều tài nguyên(ko hiểu sao nữa)
  12. legiangd

legiangd Mới đăng kí

Mình đang dùng bản PTS CC x64 cho win 8.1 nè bạn, newbie thì chỉ tốn khoản 500MB thôi. Chạy vẫn nhẹ tơn. Còn bạn chống chỉ định win 8 thì nên xem lại hệ điều hành trên máy mình nha. Mình cài cho nhiều máy chạy win 8, 8.1 vẫn chạy ầm ầm đó
  13. thanhiep01

thanhiep01 Thành viên cấp 3

Niếu máy tốt thì xai CC luôn đi bạn. mình làm Cs3 cũng nhiều năm, lúc qua Cs6 cũng ngỡ ngàng vì những phím tắt và giao diện thay đổi rất nhiều , phải tốn thời gian dài để làm quen lại.Cs3 là thuần thục nhất nhưng mình dạy học thì phải sử dụng CS6
  14. langtuxauzai

langtuxauzai Mới đăng kí

Mình cũng đang học CS cơ bản, dùng CS6 mà không biết cái FIle browser ở đâu? AI giúp với?
  15. -- Lê Văn Cường --

-- Lê Văn Cường -- Thành viên cấp 2

Bạn legiand bạn hãy chạy 1 thời gian đi sẽ biết.1 thời gian sau thì ....Nó ngốn 1 đống tài nguyên trên máy bạn.Thử cài tầm 5 plugin vô xem sẽ thấy sự khác biệt=))=))=))
  16. Phúc Đào

Phúc Đào Thành viên cấp 2

Mình thấy bắt đầu học thì nên học CS3 hoặc CS4 thôi,hướng dẫn với CS6 bây giờ đa số là dành cho TUt nâng cao đối với những người đã sử dụng PTS nhiều rồi.

Ủng hộ diễn đàn