Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[HELP] Nét wacom đi không mượt

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về Painting' được đăng bởi Kamui_C3nmt, 12/8/13.

Lượt xem: 4,982

1. Kamui_C3nmt Mới đăng kí

Mình mua wacom Bamboo CTH-470 loại không có touch, cũng được hơn 1 năm rồi, dùng cũng khá nhiều (gần như ngày nào cũng dùng)
    Dạo này đang vẽ thì xuất hiện hiện tượng nét như bị vầy
    Hồi đó đôi khi cũng bị, mình chỉ cần rút wacom, restart lại máy là ổn, mà dạo gần đây hiện tượng này xuất hiện thường xuyên hơn, có restart máy cũng không trở lại như trước nữa, nên mình tắt máy để sáng hôm sau vẽ tiếp, thì nó lại bình thường.

Cho tới tối qua nó lại bị, sáng nay mình vẽ nó cũng bị luôn, không biết là nó bị cái gì :-s, do wacom hay do máy mình (mình xài lap Dell inspiron core i5 ram 4GB)

Nếu là bị wacom thì phải đem sửa ở đâu? Mình ở TPHCM, mình mua wacom ở nms điện biên phủ.

...
  2. tuongduyhoa

tuongduyhoa Thành viên cấp 1

trường hợp này nhiều khả năng là do phần mềm, bạn remove driver WACOM đi rồi cài lại, nếu vẫn ko đc thì cài lại win bạn nhé
  3. tuongduyhoa

tuongduyhoa Thành viên cấp 1

thêm nữa là chắc bạn nhầm, CTH-470 là loại có touch bạn nhé, nếu loại ko touch thì là CTL-470
  4. huehobby

huehobby Banned

đem đi bảo hành đi bác ơi. máy có vấn đề rồi
  5. No.13

No.13 Thành viên cấp 2

Bỏ tick cái "Shape Dynamic" đi bạn...
  6. huehobby

huehobby Banned

không rõ lắm
  7. Kamui_C3nmt

Kamui_C3nmt Mới đăng kí

Cám ơn nhìu, mình đã fix được lỗi, cây bút bị hư rồi ^^. Phần nữa do cục sạc laptop mình bị nhiễu ảnh hưởng tới cây viết.
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn