Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[HELP] Nhờ giúp làm logo trong Illustrator và để làm đẹp

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày sản phẩm nhận diện của bạn' được đăng bởi Trung Túy, 10/11/14.

Lượt xem: 2,978

1. Trung Túy Thành viên cấp 1

Như tiêu đề, e xin trình bày với các bác vấn đề như sau:
    Em đang làm giúp 1 shop áo quần Navy ở Đà Nẵng logo, và người ta đã chọn được mẫu logo này, nhưng đây là mẫu em làm bằng pts và chất lượng còn kém. Bây giờ em muốn chuyển qua hoàn thiện tại Illustrator logo này để giao cho khách và đẹp hơn ạ. Mọi người có thể giúp em cách làm ở AI hoặc có thớt nào gần giống cái này cho em tham khảo được không ạ, em tìm mà không thấy và cũng còn gà gà về AI lắm ạ :D
    Ngoài ra mấy bác có góp ý nào thì giúp em, em là gà nên thu nhận mọi góp ý của mng ak :D:>
    (đặc biệt là làm cái chữ ạ. Font chữ em sử dụng đó là always_in_my_heart)
    Đây là logo:D
    CÒn đây là phong cách mà em muốn làm theo, nhưng ko biết cách làm và tut để đẹp như hình nên chỉ có thể làm ra được cái logo như vậy ak :((

...
    Thùy Như thích bài viết này
  2. noiman

noiman Thành viên cấp 2

bạn ơi là cái đường kẻ đứt như thế nào nhỉ
  3. Trung Túy

Trung Túy Thành viên cấp 1

Cái đó mình vẽ trong photoshop bạn à, bạn cứ vẽ dùng công cụ U vẽ shape có phần chỉnh đường nét đứt phía trên công cụ ấy, mình dùng ps6. đường outline đó :D
  4. thirteen

thirteen Thành viên cấp 1

50k và lấy ngay file ai trong 30 phút nhé
  5. Duy Hiếu

Duy Hiếu Thành viên cấp 1

100k và lấy ngay trong 15 phút nhé
  6. Trung Túy

oài :D cái này e cũng làm free giúp ng ta, tại chỗ quen biết nên làm giúp vs thử sức, hỏi mấy bác xem làm như thế nào ấy. Chứ mấy bác vào làm em hoang mang quá :)):)):))
  7. HanTal U

HanTal U Thành viên cấp 2

Bạn phải nói rõ là "nhờ làm" hay "nhờ chỉ" :) Mọi ng báo giá vì nghĩ bạn "nhờ làm" đấy mà, vì bạn quen biết với đối tượng nhưng mọi ng đâu có quen biết bạn :)
  8. SaraNguyen

SaraNguyen Thành viên cấp 1

noiman nét đứt trong AI là chỉnh stroke lại đó bạn
  9. Lã Xuân Hữu

Lã Xuân Hữu Thành viên cấp 1

chỉnh trong PS lên 300dpi là đi đâu cũng in được ^^
  10. Trung Túy

@Hantai U uk sr, ý mình là nhờ mọi người góp ý và chỉ cách để mình làm lại trong AI ấy, vì mình mới biết dùng AI nên hỏi mng cách để làm cho đẹp như cái pic dưới ấy :D
  11. PimPo

PimPo Thành viên cấp 1

Zô Ai dùng pen với cycle đi làm y chang zậy là xong á mà.
  12. rebel123

rebel123 Thành viên cấp 1

Logo nầy quá đẹp!.:like: e9HXeBv.png
  13. Trung Túy

Thanks bạn Rebel123 :D
    Bạn PimPo cho mình hỏi dùng cycle là dùng sao để được vậy bạn ơi :D
  14. PimPo

PimPo Thành viên cấp 1

Dùng tool tạo hình tròn ấy kìa bạn :P. Mình nhầm là circle hoặc elip gì đấy chứ không phải cycle, tại lâu này toàn vào là làm chứ ko để ý là chử gì mà hiện máy cũng ko mở được Ai nên bạn thông cảm ~_~.
    Trung Túy thích bài viết này
  15. Trung Túy

à vẽ circle à :D nhưng mà mình k biết làm kiểu sao ấy, nhất là để đc như cái hình dưới, kiểu mà chữ có nét này đè chồng lên nét kia vậy á :D nếu bạn biết có thể hướng dẫn thì có thể cho mình xin nick fb hoặc cái j đó để hỏi chi tiết hơn đc ko ạ ;)
  16. PimPo

PimPo Thành viên cấp 1

Làm cho ra hình thôi thì bạn cứ dùng pen để đồ lại những nét nổi thôi cần gì cách này cách nọ chi cho phức tạp :P.
  17. Trung Túy

:D PimPo mình k biết làm để như cái hình chữ màu đỏ ở dưới kìa bạn :D bạn biết cách làm ko hehe
  18. PimPo

PimPo Thành viên cấp 1

Có thể người khác dùng cách cao hơn mình không biết nhưng nếu là mình mà muốn làm lại theo ai thì cứ "pen" mà đồ lại ^_^.

Ủng hộ diễn đàn