Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Help] Thiết kê bao bì mì ly modern

Chủ đề thuộc danh mục 'Illustrator' được đăng bởi Scorpion1, 28/12/14.

Lượt xem: 6,322

1. Scorpion1 Mới đăng kí

Trong lớp thầy em có giao bài tập về thiết kế bao bì mì tôm mà em ko biết cách đo kích thước ly mì để vẽ ra bao bì như trên hình... Mọi người có thể giúp em làm sao để đo dc vậy. Thanks all trước vì e là newbie ;)

...
    Phạm Hữu Dư thích bài viết này
  2. Thái Châu

Thái Châu Thành viên cấp 4

Cắt giấy kẹp vào mẫu lấy ni -> Scan vào máy là có kích thước chuẩn rồi.
  3. ToiHocDoHoa.com

ToiHocDoHoa.com Thành viên cấp 3

bạn biết tính chu vi hình tròn dựa vào bán kính không ?
  4. vanthao171088

vanthao171088 Thành viên cấp 3

ké tí
    có ai biết tính kích thước của các hình bất định, khi mình muốn làm logo, chữ nổi,... cắt decal, mica.... thì tình như thế nào để biết tính diên tích cũng như kích thước để mua nguyên liệu
  5. chanhunghn

chanhunghn Thành viên cấp 1

tính kích thước của hình bất định thì bác phải mua theo kích thước phủ bì thôi. giả sử in 1 cái logo thì bác xem kích thước cao rộng thê nào thì mua 1 tấm nguyên theo kt đó rồi về cắt.
  6. KaraValigia

KaraValigia Thành viên cấp 1

Chạy ra tạp hóa mua 1 hộp mì ly 7 ngàn rưỡi, chế nước sôi vào xong ăn. Xong lột bao bì ra đo mà làm, cứ nhờ vả hoài mai mốt thành thói quen :))
    coids thích bài viết này
  7. Nguyễn Minh Ngọc Bích

Nguyễn Minh Ngọc Bích Mới đăng kí

cho em xin link tải app thiết kế bao bì mì ly này với ạ

Ủng hộ diễn đàn